Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[CV] CV đầu tay " Giấc mơ windows" ! Mong nhận được góp ý của mọi người!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Lê Trung Tín, 25/4/15.

Lượt xem: 5,357

1. Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Vì mới đến với đồ họa chưa lâu nên mình chưa có Portfolio. Mình cũng muốn hưởng ứng phong trào làm CV đang hot trên diễn đàn ạ. Mong mọi người góp ý thêm cho mình tiến bộ.
    Đây là tác phẩm sau hơn 2 giờ làm việc của mình

Sau khi " hấp thụ" những lời đóng góp bổ ích của mấy pro , mình đã sửa lại thành thế này. Mong nhận thêm gạch đá để CV này hoàn thiện hơn ạ.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/4/15
    Lukylo, Phạm Hữu Dưvietvuong thích bài viết này.
  2. vietvuong

vietvuong Thành viên cấp 2

Màu sắc với bố cục chưa đc bạn à. Nhìn vẫn rối lắm ^^
    Lê Trung Tín thích bài viết này
  3. nguyenhoang_it

nguyenhoang_it Thành viên cấp 1

Nhìn mãi mà không thấy tên tuổi, quê quán ở đâu.
  4. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Hic. Sao màu trong máy của minh khác mà lên đây thành màu khác là sao nhỏ :(
  5. npbaodat

npbaodat Thành viên cấp 1

- Nếu bạn muốn làm giống windows thì tham khảo thử mấy màu này xem http://www.flatdesigncolors.com/ chứ như vậy...ghê lắm.
    - Font chữ với cỡ chữ phải nhất quán tí, ví dụ như tiêu đề, của bạn nhìn mỗi chỗ một kiểu rất rối và thiếu chuyên nghiệp.
    - Bố cục bạn phải chăm chút khoảng cách với kích cỡ vào, bạn sắp xếp các ô đó cũng chưa hợp lí nữa.
    - Icon Skype, Java... sao lại có shadow?
    Ý kiến cá nhân thôi, chúc bạn thành công hơn :D
  6. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Nên xem lại cách dùng font chữ. Cách sử dụng màu sắc chữ với màu sắc BG - chữ với BG thế kia thì đọc làm sao được. CV ngắn 1 đoạn mà đến mấy font size. cách dùng icon nữa ...
  7. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Lê Trung Tín úp lên đây nó đổi thành RGB đó bạn.
    Cảm nhận cá nhân dùng màu chắc khá ổn, còn căn ke thì cẩu thả quá.
  8. HSP

HSP Thành viên cấp 4

mình thấy bạn nên tìm hiểu thêm về cách chọn lựa màu sắc, quá hại mắt người xem và chả muốn xem.
    tiếp đến là trình bày câu văn dông dài không cần thiết, phần kỹ năng thêm mức độ % hoặc * để họ biết bạn ở trình độ thế nào.
    3 cái cuối bạn nên bỏ đi làm lại vì chả ai đi xin việc mà bảo cho tôi làm tôi mới có kinh nghiệm cả
  9. Ngọc Duy

Ngọc Duy Thành viên cấp 1

For chủ 2pic: Cách rớt chữ của bạn không tốt.
    Nên đọc 19 luật cơ bản dành cho chữ nhé
    Vd: Với cụm từ Đà Nẵng -> Bạn làm từ "Đà" trên đỉnh đèo, "Nẵng" dưới đỉnh đèo
    P/s => Góp ý cho người miền trung nhé. Kế Đà Nẵng kakaka
  10. Lê Trung Tín

Tks all. Mình đã cố gắng tiếp thu ý kiến đóng góp của mọi người để sửa lại bài này và đăng lại rồi.
  11. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Tò mò xem thử cái bản đầu tiên của bạn, thiệt tình là 1 thảm họa màu sắc! Tuy nhiên sau khi nghe góp ý bạn đã có bản fix khá hơn nhiều so với bản cũ :)

P/s: lần sau có edit topic bạn nên update thêm ảnh đã làm để ngkhác nhìn vào có thể thấy đc sự tiến bộ của bạn, chứ ko nên thay đổi hẳn như thế, người sau vào sẽ ko biết đc gì đang xảy ra ở topic này :)

Và thêm 1 lưu ý là diễn đàn có tool upanh đấy, bạn nên dùng tool đó thay vì up từ các host khác, ko ổn định đâu.
    Kis, Lê Trung TínLazio Auditore thích bài viết này.
  12. Lê Trung Tín

Tks AD Phạm Hữu Dư nha. Mình đã edit bài đúng như lưu ý của bạn rồi. :D
  13. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:D Microsoft không thích điều này
  14. Lê Trung Tín

Có khi nào bị kiện vi phạm bản quyền ko ta :D
  15. Dav.Nio

Dav.Nio Thành viên cấp 1

ý tưởng bạn khá hay ho nhưng mà mình nghĩ 1 số thứ tnày :
    - màu sắc
    - viết tiếng việt thì tiếng việt hết luôn
    - chỗ kinh nghiệm thì k nên ghi vậy bạn ạ

tớ k có ý ném gạch đá gì, góp ý thôi bạn nhé :D
  16. Thien Trinh

Thien Trinh Thành viên cấp 1

thường cv nếu bạn thiết kế theo dạng info như thế này thì sẽ là form cv sẽ dài vì ở dưới bạn phải để sản phẩm mình đã thực hiện 2 là bạn làm dạng quyển porfolio luôn 3 là là cv dạng web .CV của bạn theo phong cách win nhưng mình thấy bạn làm chưa tới cách phối màu chưa ổn ,font chữ size hơi to quá và nhìn tổng thể nó quá đơn điệu
  17. toiyeudohoa

toiyeudohoa Thành viên cấp 1

các bác cho em hỏi là để làm đuwọc cái CV như vậy học có nâu không ạh . em chưa biết tí gì về lập trình cả
  18. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

#17 làm cái đó không có nâu đâu bạn,thành viên cấp 1 rồi mà @@
  19. toiyeudohoa

toiyeudohoa Thành viên cấp 1

Phúc Đào cấp 1 nhưng mình chỉ biết về TK nội thất thôi chứ web mình bó tay :v. bạn có tài liệu nào hướng dẫn làm cái đó hok ?
  20. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Chỉ là 1 cái Curriculum Vitae được làm từ AI hoặc PTS hoặc Corel thôi mà,đâu phải web gì bạn :-ss:-ss:-sskhông lễ biết thiết kế nội thất lại không biết cái này thật sao @@

Ủng hộ diễn đàn