Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

CV mới làm. sau vài tháng giải lao. mong dc góp ý xây dựng

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi mrthanh360, 27/5/15.

Lượt xem: 3,002

1. mrthanh360 Mới đăng kí

[​IMG] [​IMG] Theo Kinh tế học thì table. theo Xã hội học thì infographic, theo nhiếp ảnh học images nhiều vào chú thix 1 ít , theo cá nhân học chả biết làm sao.

Mong mọi người cho mình ý kiến. Thank

P/s: Nếu em post nhầm chổ mong BQT sắp xếp lại giúp em. em cảm ơn

...
  2. kendyvn

kendyvn Thành viên cấp 1

có quá nhiều thứ đẹp trong cùng 1 cái cv tạo nên phần "hổ lốn". font rối mắt, hình ở giữa quá to khiến vỡ hết các mảng, làm ng xem không biết cái nào là cái nào, cái nào là phần mình muốn đọc,... theo bản thân thân mình, xu xướng của thế kỉ 21 là đơn giản hóa mọi thứ :)
    Ngô Liên Hươngmrthanh360 thích bài viết này.
  3. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

Không thể tin được. Riêng cái font chữ mình đã không muốn đọc rồi. Thật không thể tin được
    Chi Meomrthanh360 thích bài viết này.
  4. changjinew

changjinew Thành viên cấp 2

Góp ý bạn đừng buồn nha:
    _Font rối, nhìn chẳng nghiêm túc tí nào.
    _Chưa có bố cục, trống chỗ nào ghi chỗ đó.
    _Cái hình giữa chưa có sự design.
    _Portfolio ghi sai chính tả.
    _Cái skills mình thấy ghi nhiều không có tác dụng gì, chỉ là tự chấm bản thân, mình nghĩ chỉ cần ghi sử dụng được những cái gì thành thạo, coi portfolio là nhà tuyển dụng đánh giá được rồi. :)
    SilverLancemrthanh360 thích bài viết này.
  5. Gà Ác

Gà Ác Thành viên cấp 1

Nói chân thành nhìn vào CV bạn người ta không muốn đọc rồi, hình ảnh rời rạc, không liên quan. Màu sắc lộn xộn. Nói chung mình không thích CV bạn :D
    mrthanh360 thích bài viết này
  6. caecus

caecus Thành viên cấp 2

khá rối và font chữ khá là khó đọc
  7. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

mất mặt GD hồng bàng vãi :))
    changjinew thích bài viết này
  8. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

Quá rối.
  9. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

tên to thế :D
  10. Leerts

Leerts Thành viên cấp 1

CV tập trung vào nội dung đi bạn, hình ảnh nhỏ lại :)
    Font chữ phải rõ ràng nhé !
  11. MichaelDinh

MichaelDinh Thành viên cấp 2

Nhìn k muốn đọc luôn, làm sao nhà tuyển dụng đọc được bạn ơi. Đi làm nghiêm túc ít ra phải kiếm cái font nào nghiêm túc 1 tí.
    P/s: Khen bạn được cái có ngoại ngữ =)) mình....vãi dốt
  12. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

nhìn hoa mắt chóng mặt luôn á
  13. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

mình thấy bạn biết nhiều phần mềm chứ riêng thiết kế CV thì còn chưa biết.'@^@|||nhìn hoa cả mắt.
  14. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Xin lỗi, thật không thể tin nổi nhưng nếu là nhà tuyển dụng, tôi sẽ cho CV của bạn sang một bên.... Thật không thể tin nổi nhưng yên tâm bạn nhé, mình không phải là nhà tuyển dụng nên bạn vẫn có quyền tự tin nha :D
    Lazio Auditore thích bài viết này
  15. Đường Thiên Phong

Đường Thiên Phong Thành viên cấp 1

CV này mình ưng nhất mấy cái icon Ai,Ps,Id,Flat... nhìn nghiêm chỉnh và ngay ngắn nhất :3 còn những chỗ còn lại không muốn đọc vì quá rối = =

Ủng hộ diễn đàn