Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đại học FPT

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Luann, 20/2/15.

Lượt xem: 2,500

1. Luann Mới đăng kí

Năm nay em học lớp 12 và dự định sẽ vào trường ĐH FPT ngành thiết kế đồ họa nhưng mà trình độ vẽ tay còn cùi bắp thì vô học có sao ko ợ?

...
    selfishMelody Coffee thích bài viết này.
  2. Melody Coffee

Melody Coffee Thành viên cấp 1

Bạn giống mình, cũng đang là 12, định thi vào FPT. Cũng cùi bắp về khoản vẽ :| nhưng mình nghĩ rằng nếu ai có đam mê về đồ họa, nhiều ý tưởng sáng tạo thì có thể dự thi vào FPT. Còn về phần vẽ thì có thể học thêm để nâng cao tay nghề là được thôi. Luann
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mình có đâu có hoa tay vẽ vời đâu, vẽ cực dốt luôn nhưng vẫn vào đó học bình thường. Cái quan trọng là thớt có đam mê với nó thực sự hay ko thôi. Chứ thiết kế đồ hoạ đâu nhất thiết biết vẽ?
    Melody Coffee thích bài viết này
  4. selfish

selfish Mới đăng kí

Mình cũng muốn vào đấy nhưng nghe nói là thi riêng nhưng k biết riêng thế nào. Ai có kinh nghiệm chia sẽ với :)
    Mình học ngu NV với AV nên rất lo!
  5. Melody Coffee

Melody Coffee Thành viên cấp 1

Nghe đâu là chỉ 2 môn, Toán Tư Duy Trắc Nghiệm và Bài Luận. selfish
  6. Ngọc_Luxury

Ngọc_Luxury Mới đăng kí

b học aptech fpt afh :)
  7. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

làm thiết kế ko biết vẽ nhiều cũng biết vẽ ít, nó là cái để phân biệt khả năng tiến xa trong nghề, đâu phải ngẫu nhiên mà tất cả các ngành thiết kế đều học vẽ và các nguyên tắc về mỹ thuật

Không biết vẽ thì bạn sẽ chỉ trông mong vào những cái có sẵn của người ta, vào stock, vào công cụ, khi nó ko đáp ứng được yêu cầu thì bạn sẽ ko biết làm gì...
    Melody Coffee thích bài viết này
  8. mylinh2712

mylinh2712 Mới đăng kí

Kì thi đầu vào thì có thể bạn vẽ chưa tốt vẫn vào bình thường bạn nhé, vì nó chỉ kiểm tra tư duy và khả năng sáng tạo của bạn thôi. Tuy nhiên vào trường bạn vẫn cần biết nắm chắc vẽ cơ bản để học hành đỡ vất vả hơn vì chương trình tương đối khó. Đúng là quan trọng không phải là vẽ mà quan trọng là đam mê đến đâu thôi bạn ạ :D Chúc bạn thi tốt nhé :D
  9. mono

mono Thành viên cấp 2

Năm trước có thi dh fpt khoa thiết kế nè :D , nó lấy điểm dh khối V or H nhé , nếu ở TPHCM thì phải chuyển ra HN học nhé :D

Ủng hộ diễn đàn