Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Dàn Trang trên AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi hieubig, 28/3/16.

Lượt xem: 10,170

1. hieubig Thành viên cấp 2

Hiện tại mình đang làm 1 cuốn kỷ yếu.. Mình thiết kế xong hết rồi!
    Mình đang phân vân vì không biết in A-B có tách từng layout ghép lại không hay là save pdf rùi sẽ dàn tự động

Vì mình đưa cho người khác dàn trang để in
    Nên các vector từng trang nó dính liền qua trang khác nên mình sợ sẽ gây khó khăn cho dàn trang
    Mình mới làm lần đầu

...
  2. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

BÁC CỨ ĐÁNH SỐ VÀ NÓI CÁCH THỨC IN VỚI KHÁCH HAY CHỖ IN HỌ SẼ TỰ DÀN TRANG ĐỂ IN THÔI
  3. hieubig

hieubig Thành viên cấp 2

À vậy hả vì mình cũng nghĩ thế!
    Thêm nữa là mình hỏi Save PDF như thế nào cho thật nhẹ.. và cho hình ảnh không mất
  4. Jam Meo Meo

Jam Meo Meo Thành viên cấp 1

File nhẹ hay không do cho bạn điều chỉnh trong Object/Rasterize/điều chỉnh resolution cho từng ảnh trong đó (nên chọn 300 ppi cho mỗi ảnh) thì file bạn sẽ nhẹ hơn nhiều so với lúc chưa điều chỉnh.
    Và thêm nữa khi xuất file đuôi .pdf nên chọn High Qualiti Print để có chất lượng in cao nhất :)
    Good luck!
  5. JAGds

JAGds Thành viên cấp 1

trong option ctrl + N có phần chia trang đấy bạn , mình tòan dàn bằng AI :D
    hieubig thích bài viết này
  6. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

mang qua indesign làm cho nhẹ và đẹp khi in export qua print quaility là xong
    Mang qua in nhanh thì khỏi nói, in offset thì người ta cũng xuất lại từng trang để ghép xuất phim rồi in nên không cần quan tâm nó A-B hay tự trở làm gì cho nó mệt.
    Thiết kế cứ đẹp là được đừng sai sót và nên chừa lề mỗi bên 1.5-2mm cho người ta cắt xén là đc, suy nghĩ vấn đề nặng nhẹ làm gì
    Thiên Trí thích bài viết này
  7. hoahoc12

hoahoc12 Thành viên cấp 1

bác dàn trang cho đúng, còn đâu ra ngoài hàng in nó có phần mềm xếp trang để in, cẩn thận thì in test
    hieubig thích bài viết này
  8. ncquoc

ncquoc Mới đăng kí

Bác save thành file PDF rồi sử dụng phần mêm (Quite Imposing plus ) , nó là dạng Plua của PDf mà dàn.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn