Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đăng ký 1 tài khoản VPS để chạy web hoàn toàn free trên OVH

Chủ đề thuộc danh mục 'Hosting - VPS - Server - Domain' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 13/9/12.

Lượt xem: 20,286

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Mình mới vừa test xong! Và đang chạy forum chúng ta trên VPS này! Rất hài lòng và muốn chia sẻ đến mọi người :D
    Cấu hình của VPS free:

Mình xin nói sơ qua cách đăng ký, nếu có time mình sẽ edit và hướng dẫn cụ thể hơn:

Hiện OVH chưa xác nhận là đợt beta kéo dài bao lâu, tuy nhiên trong thời gian beta là 100% free. Chú ý là hàng tháng phải log vào renew ($0) nếu không sẽ mất VPS.​

1. Vào đây đăng ký 1 nic: https://www.ovh.fr/cgi-bin/nic/newNic.cgi Nghe đồn OVH có fraud-check, do đó điền thông tin thật là tốt nhất.​

2. Vào trang này đăng ký 1 free kVS: http://www.kimsufi.com/fr/vks/geovks.xml

- Sau khi click chọn participate, nó sẽ hỏi số điện thoại để send confirm code. Chọn nước VN, số điện thoại bắt đầu là +84. VD số di động của là 0123456789 thì điền là +84123456789. Các mạng dđ khác mình không biết, mình xài Viettel nhận được code ngay.​

- Sau khi điền confirm code, nó sẽ hỏi tiếp account OVH. Điền thông tin acc/pwd như đã đăng ký.​

3. Đăng ký xong đợi 1 chút thông tin đăng nhập VPS sẽ được gửi về địa chỉ email đăng ký acc OVH.​

4. Control panel của VPS: https://www.ovh.com/managerv5/

Lưu ý hàng này của Pháp, nên vào đó có gì nhớ dùng Google Translate nhé!! Demo ngay trên forum chúng ta đang chạy luôn :)

Các bạn cứ vọc từ từ nhé! Thực ra cái này là 1 người bạn chỉ cho mình, nên mình cũng phải đang nghiên cứu nó đây :) Cái này dành cho những ai đang cần hosting để chạy web nhé! Và đặc biệt là phải biết config VPS, vì phải làm từ A -> Z :D

Chân thành cảm ơn bác admin của TacGiaViet.com đã giúp đỡ mình tận tình trong việc reg và sử dụng VPS free tuyệt vời này!

...
    Long Đặng, bboy_nonoyes, binhboo6 người khác thích bài viết này.
  2. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

hay đó bác.đang cần host
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Cái này ngon hơn bất cứ host free nào! Vì nó là VPS mà, tuy nhiên phải biết cấu hình :)
  4. Tuyết Linh

Tuyết Linh Mới đăng kí

up 1 cái nào, có info vps thì dùng putty vs winscp login nhé các bạn :)
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  5. fire_stork

fire_stork Mới đăng kí

Phần code postal điền gì hả bạn!
  6. Phạm Hữu Dư

Bạn nên search Google về cách điền phần code này :)
  7. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Hà Nội 1000 cho vào :D
    fire_stork thích bài viết này
  8. Tuyết Linh

Tuyết Linh Mới đăng kí

ha noi 1000 hcm 70000 :D
    fire_stork thích bài viết này
  9. caokhanh011091

caokhanh011091 Mới đăng kí

Bác đã thương chúng em thì thương cho chót. Phiền bác giúp luôn cái cấu hình để cài xenforo chi tiết = hình ảnh đi. thank các bác nhiều chứ thế này em đăng ký xong chả có bác cũng chịu chết. nếu ko phiền cho em sđt hoặc yahoo nữa em hỏi cho tiện
  10. binhboo

binhboo Thành viên cấp 1

vps này chạy hệ điều hành gì đây bác Dư ơi. cần fake ip k
  11. Phạm Hữu Dư

Đây nhé, có nhiều hệ điều hành để mình lựa chọn, forum mình thì đang dùng Debian đấy!

Các bạn thông cảm! Thực ra thì mấy cái này mình rất là gà, chủ yếu cũng là nhờ ng bạn giúp đỡ thôi chứ đâu hiểu nhiều về config VPS đâu :(
  12. binhboo

binhboo Thành viên cấp 1

k có windows nhỉ :>
  13. madmanqqqq

madmanqqqq Mới đăng kí

sao remote bằng putty vào đến phần login, nhập username là root rồi, đến phần password nó như bị treo, không bấm được chữ nào hết, vậy làm sao mà vao vps dc
  14. Phạm Hữu Dư

Bị treo là do có lỗi, bạn tắt đi và mở lại nhé! Cái putty lâu lâu hay khùng thế! Khi nó bị treo sẽ hiện lên dòng Inactive ngay trên cùng, tắt và mở lại là ok :)
  15. Anonymous98

Anonymous98 Mới đăng kí

Bạn có thể hướng dẫn cho mình để chạy các lệnh và chạy forum không?
  16. bach

bach Mới đăng kí

pass là nó gửi về cho điện thoại mình đó hã mọi người.
  17. Phạm Hữu Dư

Cái đó khá phức tạp, ở topic này mình chỉ giới thiệu về VPS này thôi! Còn việc sử dụng nó các bạn phải nghiên cứu từ từ :) Như ở bài viết mình đã nói rõ là VPS này chỉ dành cho những người có kiến thức sử dụng VPS thôi!

Lúc đăng ký bên kimsufi bạn điền sđt của mình vào rồi chờ nó gửi mã xác nhận về và điền vào là xong!
  18. bach

bach Mới đăng kí

ý pass là pass của cài putty kìa a.
  19. Anonymous98

Anonymous98 Mới đăng kí

Thế bạn có thể chỉ cho mình 1 số lệnh phục vụ việc chạy trang web hoặc là điều khiển không. Mình đã cài xong xampp nhưng ko biết làm sao để nó chạy đc
  20. Tuyết Linh

Tuyết Linh Mới đăng kí

bạn nói rõ bạn xài hệ điều hành gì, muốn chạy mã nguồn gì trên đó mọi người mới giúp được bạn à

đánh pass trong linux nó không có hiển thị dấu * như bên win bạn nhé, bạn cứ gõ bình thường rồi enter là được, chứ trên màn hình nó sẽ không có dấu *
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn