Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đang thiết kế trên corel 12 tự dưng biến mất

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi mrlong8688, 4/4/16.

Lượt xem: 8,990

1. mrlong8688 Mới đăng kí

Mọi người ơi cho em hỏi? khi em đang thiết kế trong file corel thì tự dưng nó bị biến mất, nhấn F4 nó vẫn còn nhưng nó cứ tàng hình kiểu này, lúc lại bị, cứ phải save lại, rồi thoát ra vào lại mới hiện lên. ai biết cách nào khắc phục chỉ em với.

...
  2. luonnho1001

luonnho1001 Thành viên cấp 1

Fee thì bác dùng X5 hay X7. 12 hay bị lỗi
  3. PHƯƠNG LS

PHƯƠNG LS Mới đăng kí

mình đang tập tành corel, cũng hay bị như vậy huuu.
  4. vietanhtn

vietanhtn Thành viên cấp 1

chưa bị thế bh ý
  5. hoanghieudn

hoanghieudn Thành viên cấp 1

Cái này nhiều nguyên nhân lắm, mà mình gặp là do thiết kế nhưng hiệu ứng cũng như áp không đúng dẫn đến file bị lỗi thui
    PHƯƠNG LS thích bài viết này
  6. Anh Design

Anh Design Thành viên cấp 2

Chào thớt, theo mình nghĩ do thớt làm ngoài Page size (Khung chữ nhật khi tạo mới) mặc định nên nó mới bị vậy. Thớt thử kéo thiết kế vào thử xem. :D
  7. PHƯƠNG LS

PHƯƠNG LS Mới đăng kí

nhà mình ơi, có ai đang dùng máy cắt chữ KINGCUT K Ạ, ko biết sao mình xuất file ra mà k cắt được. ai biết dạy mình với
  8. hoanghieudn

hoanghieudn Thành viên cấp 1

PHƯƠNG LS máy cắt decal kingcut tùy loại máy, có máy cắt trực tiếp trên corel, có máy thì xuất file PLT qua phần mềm rồi import vào mới cắt được. bạn phải nói rõ mới biết làm sao không cắt được chứ ?
    PHƯƠNG LS thích bài viết này
  9. PHƯƠNG LS

PHƯƠNG LS Mới đăng kí

hoanghieudn mình đã nhờ ng cài cắt được rùi. nhưng khổ nỗi khổ giấy nhỏ, chữ bé thì cắt ok. mà mình cắt 1 băng rôn dài tới 4m thì nó lại cắt theo chiều ngang của khổ giấy decal. dung luôn tại trận.bạn có thể hỗ trợ qua TeamView ko
  10. PHƯƠNG LS

PHƯƠNG LS Mới đăng kí

11. do máy load ko nổi đó bạn, hạn chế sử dụng effect shadow nha
    mrlong8688 thích bài viết này
  12. mrlong8688

mrlong8688 Mới đăng kí

Bác NguyenQuocHuy0701 ơi cho em hỏi chút, em là người đang tập tọe nên ko hiểu effect shadow là gì , bác có thể chỉ giúp em được ko ?
  13. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Bác này giống mình 1 thời pts 7.0 và crd 12 :))))
  14. mrlong8688 là hiệu ứng bóng đổ đó bạn
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn