Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đánh giá, bình luận: Phần mềm nào là tốt nhất, phù hợp nhất với mỗi người

Chủ đề thuộc danh mục 'Các phần mềm làm video' được đăng bởi Tiến Anh, 12/5/13.

Lượt xem: 21,589

1. Tiến Anh Mới đăng kí

Các bác đang dùng phần mềm chỉnh sửa Video nào

*Adobe After Effects
    *Sony Vegas
    *Canopus EDIUS
    *Adobe Premiere
    *AVid liquid
    *Proshow
    *Ulead
    ...

Các bác đánh giá thế nào về mỗi phần mềm trên (đã qua sử dụng), và nó phù hợp với cá nhân, công việc như thế nào

Em xin trích 1 đoạn của bác Dazzle, vì nó quá đúng ý em cho các bác bình loạn nhé :))

...
    Lose Myself, Thằng Hềvsea thích bài viết này.
  2. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Ae, Pr ! :">

Cường Trố thích bài viết này
  3. SieunhanSPD

SieunhanSPD Mới đăng kí

Không có đánh giá Corel à bác.
  4. Duongknight

Duongknight Mới đăng kí

muốn dùng premier nhưng win 32 đành chịu. hiện tại dùng tạm corel x6 cũng đc các bác ạ :3
  5. qwerty

qwerty Thành viên cấp 1

đã dùng AE, SOny Vegas, Proshow nhưng trung thành với AE :) (2 cái kia quên gần hết cách sử dụng r)
  6. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

AE để làm còn Movie Maker để thêm text và resize cho nó tiện :D
  7. betrieu

betrieu Thành viên cấp 2

em có xài qua ulead với premiere
    ulead thì thấy thực sự không coa gì phức tạp cho những người mới sử dụng, giao diện dễ sử dụng...
    premiere thì lằng nhằng và rất nhiều nút ấn, e dùng bản cs6 bên máy mac os mà thấy phức tạp ... nhưng e thích sự phức tạp ấy :))
  8. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

AE, PR, thế là đủ :)
    (Mình đã gỡ hết rồi = ))))
  9. Lưu Tuấn Vũ

Lưu Tuấn Vũ Thành viên cấp 1

Cái này khó nói lắm, phần mềm của hãng adobe thì chuyên về kĩ xảo, dựng hình đặc biệt là after effect , còn các phần mềm kia dựng phim , ảnh linh tinh, theo mình thì là thế
  10. ddPC

ddPC Thành viên cấp 1

mình thì chắc AP là đủ!
  11. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Mình chủ yếu dùng AE, cắt video cũng AE luôn cho tiện, ngại khi vừa làm hiệu ứng lại phải lôi Premiere ra làm tiếp :))
    Proshow Gold thỉnh thoảng cần dùng vào việc nhanh ít phức tạp cho nhanh. Ảnh đẹp thì làm ra cũng đâu thua kém phần mềm chuyên 8->
  12. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Mới biết xài sony vegas với proshow :(( bác nào xài pr cho em hỏi là nó cũng như sony vegas hay là có thêm 1 số chức năng hay hơn ạ
  13. thaotrinh0908

thaotrinh0908 Thành viên cấp 2

Sony Vegas và Proshow :(
    Lúc dựng phim định học dùng After Effect luôn, cơ mà máy cùi chạy hông nổi :((
  14. Thằng Hề

Thằng Hề Banned

Sony Vegas mình vẫn thích cái này hơn...
  15. dangnt0490

dangnt0490 Thành viên cấp 1

i liked hjhj
  16. MinaRin

MinaRin Thành viên cấp 1

AE với Premiere yêu cầu cấu hình máy cao không các bác?
  17. Diệu KaiO

Diệu KaiO Mới đăng kí

Ai có link tải Sony vegas pro 32 bit không? Cho mình xin đi :((
  18. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

Có một cái ít người biết đến để làm phim đó là phần Video editing của Photoshop CS6 Extended. Sẽ là khập khiễng nếu ss với Pr hay Ae, tuy nhiên với mình nó là vô cùng phù hợp bởi:

1. Đáp ứng đầy đủ các nhu cầu cơ bản về dựng phim như cắt, slow motion...
    2. Thừa hưởng được các tính năng chỉnh màu, ánh sáng , abc của pts
    3. Kết hợp thiết kế các loại text, intro đơn giản trên nền tảng sử dụng công cụ đa dạng của pts
    4. Cuối là nó sd đơn giản hơn Ae và Pr nên làm bằng cái này.
  19. assasin13890

assasin13890 Mới đăng kí

Các đàn anh cho em hỏi,em là dân mới về biên tập video,có nghe nói đến tên nhưng chưa từng sử dụng qua các phần mềm trên (Trừ Movie maker thôi ạ :P).Mà máy tính em cấu hình cũng không phải là cao ạ (Core 2 duo E8400 3.0Ghz,VGA onboard 256Mb :O,Ram 4Gb,HDD 1Tb).
    Vậy em nên dùng phần mềm nào trong số các phần mềm trên là phù hợp nhất ạ.Mong các anh chỉ giáo.Em xin cảm ơn >:D<
  20. QQuan

QQuan Mới đăng kí

Vẫn trung thành với AE, vì có nhiều Plug-in, Preset cũng như nhiều Tuts, với lại cũng nhiều người xài nên dễ trao đổi ý kiến. :)

Ủng hộ diễn đàn