Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đánh giá buổi workshop đầu tiên của các thành viên I Love [Photoshop] tại TPHCM

Chủ đề thuộc danh mục 'Sự kiện - Cuộc thi' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 28/8/12.

Lượt xem: 4,964

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Qua quá trình hoạt động từng bước đi lên, ban đầu chỉ là 1 Fanpage I Love [Photoshop] nhỏ bé với số member rất ít ỏi, nhưng rồi nhờ sự cố gắng của cả mình và những thành viên tích cực, chúng ta ngày càng phát triển và trở thành 1 cộng đồng lớn mạnh hơn.

Cách đây vài tháng chúng ta đã tổ chức 1 buổi offline đầu tiên ở cả khu vực phía nam và phía bắc, nhưng do trong thời gian gần đây mình đang phải dành thời gian để phát triển diễn đàn cho nên chúng ta ko có nhiều hoạt động mang tính chất cộng động nữa! Nhưng mới vừa đây, được sự ủng hộ của 1 số thành viên, mình đã quyết định thông báo tổ chức 1 buổi workshop 1 cách "chớp nhoáng", sở dĩ nói là như thế vì thông báo với thời gian khá gấp rút vì ban đầu chỉ tính tổ chức nội bộ trước để thăm do tình hình và sẽ triển khai quy mô lớn sau đó.

Ý nghĩa của buổi Workshop cũng có thể xem tương tự như 1 buổi offline thôi, tuy nhiên kế hoạch sẽ rõ ràng hơn đó chính là thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm về Photoshop, và mỗi lần workshop sẽ thảo luận 1 vấn đề riêng, thiết nghĩ đây là 1 hoạt động rất bổ ích, vừa cho ta kiến thức vừa có thể giúp các bạn có thể dễ dàng giao lưu làm quen hơn, khiến cho cộng động đam mê đồ họa ở Việt Nam thêm sôi động hơn.

Những điều mình muốn chia sẻ đó là những buổi họp mặt, thảo luận, lam quen như thế này thật sự bổ ích! Và đứng ở cương vị những người tổ chức ra buổi workshop này, chúng mình chỉ mong muốn có thể góp sức để tạo nên 1 cộng đồng vững mạnh, không hề vụ lợi và cũng hi vọng sẽ có thể được các bạn tin tưởng hơn.

Cả 1 buổi workshop chỉ có vọn vẹn 1 bức ảnh chụp này thôi :( Tính ra thì lượng thành viên tham gia buổi workshop kì này là hơn 20 mấy người so với lượng đăng ký ban đầu là 30 người!
    Okay! Mình xin không nói dài dòng nữa, mà muốn đi vào vấn đề chính đó chính là đánh giá lại buổi workshop đầu tiên ở TPHCM để có thể chỉ rõ ra những mặt khiếm khuyết để khắc phục cho lần sau!

- Do khó khăn trong việc tìm địa điểm để có thể tổ chức chu đáo cho nên ban đầu tụi mình khá vất vả đề tìm ra 1 địa điểm cụ thể, và địa điểm cuối cùng được chọn đó là Cafe Cobo ở đường Hoàng Hoa Thám, Q. Bình Thạnh. Quán cafe tuy có hơi nhỏ nhưng may mắn là đã chứa đủ các thành viên tới tham gia.

- Thời gian định ra là có mặt lúc 9h sáng ngày 26/8, tức ngày chủ nhật, thời gian được chọn là dựa vào khoảng thời gian hợp lý nhất mà các thành viên có thể tham gia được. Tuy nhiên hơi đáng tiếc là có khá nhiều người đăng ký nhưng ko đến, có người thì thông báo trước tuy nhiên cũng có người ko đến nhưng cũng ko thấy thông báo (mình thực sự đáng buồn về ý thức của 1 số người này).

- Buổi workshop kì này được tổ chức với chủ đề chính là làm mịn da mẫu và 1 số kỹ thuật cơ bản trong Photoshop, chủ yếu là có ích cho việc làm ảnh trong Studio ảnh cưới. Ở buổi workshop kì này được đại diện bởi 2 bạn Thủy Mắt TítLý Ngộ, 2 thành viên khá tích cực của I Love [Photoshop].

Đây là người dẫn chương trình đầu tiên của chúng ta, bạn Thủy xinh đẹp và "chân dài" :">
    Do Photographer của buổi workshop lần này lo mãi mê theo dõi, không chịu chụp cho nên mình phải lấy ảnh khác của bạn Thủy :D
    Tiếp sau đó là bạn Lý Ngộ, bạn đã lên hướng dẫn 1 số kỹ thuật làm ảnh, làm mịn da và ghép phông ảnh trong các Studio.
    - Buổi workshop chỉ diễn ra trong khoảng 2 tiếng đồng hồ với 2 phần thuyết trình và hướng dẫn của 2 bạn ấy! Tất cả ở dưới vẫn chăm chú theo dõi và mình tin là ít nhiều các bạn cũng đã có thể bổ sung thêm cho mình 1 phần kiến thức nào đó về Photoshop.​
    Về mặt khuyết điểm của buổi Workshop đầu tiên này mình xin list ra 1 số điều như sau:
    • Thông báo địa điểm trễ quá, sát ngày mới báo nên nhiều người phải cancel vì thấy bất tiện về địa điểm.
    • Chuẩn bị nội dung chưa thực sự tốt vừa chưa có logic, vì là lần đầu tiên nên còn bỡ ngỡ và ngại ngùng.
    • Có màn hình chiếu nhưng lại thiếu mất micro khiến cho giọng của người thuyết trình quá bé, mấy người ở xa khó có thể nghe rõ được.
    • Thiếu đi sự tương tác, nhiều thành viên còn khá nhụt nhát.
    • Thiếu phần thực hành, các thành viên tham gia chủ yếu chỉ đến ngồi nghe rồi thôi.
    • Và quan trọng nhất thiếu kế hoạch cho tăng 2, tăng 3 =))
    Nhận thấy số khuyết điểm rõ ràng kia, chúng mình tự hứa ở những lần workshop sau sẽ có thể khắc phục được những khuyết điểm trên và sẽ có thể tổ chức tốt hơn để những thành viên khác có thể tự tin đến tham gia vào những lần sau! Hãy nhờ rằng đây là quyền lợi của bạn, và là niềm vui của bọn mình, kể ra 2 bên cùng có lợi đúng ko nào :D
    Bonus thêm là buổi workshop kì này tuy ko có kế hoạch cho tăng 2 nhưng 1 số bạn đã ở lại và tự tổ chức ăn nhậu để ăn mừng cho buổi workshop đầu tiên ở TPHCM :D

...
    vaengo, cudyandem, toanlove3719 người khác thích bài viết này.
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Ngồi buồn buồn crop cái ảnh lại dìm hàng ngkhác và tự làm mình nổi bật hơn :))

Vừa để ý là số thứ tự của cái thread này là 2222, quá đẹp :))
  3. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

Vâng, còn đây là tớ. =.=!.:))

trucit92 thích bài viết này
  4. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

hự ! đại ka của mình kìa =))
  5. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

e trên đà lạt lận :| hè năm sau chắc phải thu xếp xuống tp HCM 1 chuyến :"> hè năm sau các bác có làm buổi off nữa hok ạh :D e tham gia phát ;))
  6. fancuongmu

fancuongmu Thành viên cấp 1

vậy khu vực Hn khi nào bác ơi ?
    pitlamgidovuquocviet thích bài viết này.
  7. dovuquocviet

dovuquocviet Thành viên cấp 2

ngồi hóng bao h hà nội tổ chức để đi (dù vốn liếng pts cũng chả đc bao nhiêu :"> ) nhưng đi giao lưu là chính >:D<
  8. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Các bác ở HN tổ chức đi ạ :">>>>>> a Timmy đầu sỏ ăn chơi của 4r đâu rồi ;;)
    Lần trước workshop ở HN m cũng k đi được :(

Mong 4r sẽ tổ chức nhiều buổi offline như thế này hơn nữa :">
  9. 2525132524

2525132524 Thành viên cấp 1

tiếc wa ng hn k đi được
  10. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Sao mình không biết gì về vụ này thế nhỉ (:|
  11. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

Sao không có thông báo gì trên 4rum?[​IMG]
  12. Phạm Hữu Dư

Chỉ thông báo "chớp nhoáng" trên Fanpage thôi! Ban đầu còn ko tính thông báo trên fanpage ấy chứ :)
  13. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

Thiếu chuyên nghiệp quá, lẽ ra bác nên thông báo trên 4rum rồi chờ chủ nhật tuần sau off cho nó đông vui, đâu có gì đâu mà phải "chớp nhoáng" :-s
  14. Phạm Hữu Dư

Vì offline ko phải do mình chủ trì, là do 1 số member khác đứng ra tổ chức vì mình đang rất bận trong tgian này! Nhưng cuối cùng mọi ng nhờ mình thông báo trên fanpage để kêu gọi thêm 1 số ng tham gia!

Nhưng đừng lo, thực ra lần này tổ chức để thăm do tình hình thôi, và cốt là có nội dung để review cho các anh em khác biết, hứa vào tháng sau sẽ tổ chức quy mô hơn và tất nhiên là sẽ thông báo rõ ràng ở cả Fanpage và Forum cho mọi ng cùng biết roài :)
    RainyWarrior thích bài viết này
  15. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

CHẾT NHỈ MẤY BỮA NAY BẬN QUÁ HOK LÊN DIỄN ĐÀN, MẤY CÁI NÀY DÚNG TỦ CỦA MÌNH , HI VỌNG LẦN SAU BTC BÁO SỚM ĐỂ ANH EM CHUẨN BỊ VÀ ĐĂNG KÝ, CÁC THÀNH VIÊN ĐI DỰ HỘI THẢO NẾU CÓ LAPTOP THÌ PHẢI MANG THEO ĐỂ CHIA SẺ VÀ THỰC HÀNH, CHỨ MẤY CHỤC NGƯỜI MÀ NGỒI NGHE KHÔNG THÌ MÌNH THẤY SAO SAO Ý
  16. fireflies19

fireflies19 Thành viên cấp 1

hehe...đúng là có khuyết điểm thiệt... "Về mặc khuyết điểm....."
    :P
  17. dovuquocviet

dovuquocviet Thành viên cấp 2

bao h hà nội ms tổ chức đây, sốt ruột quá :-w
  18. Tris Mind

Tris Mind Thành viên cấp 2

Tiếc thật, đúng hôm đi Tây Ninh đám cưới :(
  19. Trọng Tài

Trọng Tài Mới đăng kí

,ae cho mình hỏi o tphcm có studio nào dạy chụp hình vs photoshop uy tin ko chi giùm mình cái
  20. MomoIsMe

MomoIsMe Thành viên cấp 1

haiz có tổ chức ở HN mình muốn cũng không đi dc....
    mem nhỏ tuổi quá mà ... :))

Ủng hộ diễn đàn