Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đảo ngược màu trong Photoshop??

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Da Ta, 21/1/15.

Lượt xem: 53,108

1. Da Ta Mới đăng kí

Ảnh có nền màu xám và họa tiết xoắn xoắn là màu đen. Giờ mình muốn đảo ngược 2 màu này lại thành: nền màu đen, họa tiết xoắn là màu xám thì làm như thế nào? Chắc có thủ thuật riêng nhưng mình mò hoài ko ra, chỉ toàn tạo vùng chọn rồi tô màu, vậy thj ảnh ko đảm bảo độ nét. Mong ae giúp đỡ!

...
  2. rubia

rubia Thành viên cấp 3

cách của mình (dùng W):
  3. Da Ta

Da Ta Mới đăng kí

Dùng W thì mình đã biết làm, nhưng làm vậy độ nét bị gỉam rất nhiều, liệu có cách nào hay hơn ko???
  4. quynhlt57

quynhlt57 Thành viên cấp 2

Ctrl I bạn nhé
  5. Da Ta

Da Ta Mới đăng kí

Ctrl + I mình làm thì nó thành trắng luôn bạn, ko có màu đen. Liệu có cách nào nữa ko??
  6. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

vẽ lại cái vèo trong 5 phút :D đổ màu thoải cmn mái
  7. genie

genie Thành viên cấp 2

cách của mình: Ctrl+I
    Nếu vẫn chưa đủ độ đậm thì nhân đôi layer (Ctrl+J) & chuyển blending mode sang multiply
    Muốn đậm hơn thì chỉ việc Ctrl+J layer multiply đó nhiều lần đến khi vừa ý
    Còn đây là kết quả:
    Lương Quang Trung thích bài viết này
  8. Huy H

Huy H Banned

tạo 1 nền màu đen tuyền để ở layer dưới
    Hình gốc cần chỉnh để layer bên trên ( chỉnh cho sáng hơn chút ), chế độ mutiply. Done!
  9. fantasypro89

fantasypro89 Banned

biết đổi cũng dc ko vẽ lại cũng nhah

Ủng hộ diễn đàn