Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Để làm nên animation video này cần những gì

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi nguyenhuynhhuyhoang, 1/12/16.

Lượt xem: 3,088

1. nguyenhuynhhuyhoang Mới đăng kí

Cho mình hỏi là dùng phần mềm gì để có thể tạo nên video này làm hình ảnh nó chuyển động đơn giản như thế này v mọi người từ cách nhép miệng cho đến lắc người, snow effect.... ko biết dùng Photoshop và After Effect làm được không nhỉ. Nếu được thì phải dùng phương pháp gì ạ. Cảm ơn mn nhiều

...
    phogvan thích bài viết này
  2. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Cần 2 điều: vẽ được hình và biên tập phim.
    Không biết PS và AE thì dùng bất cứ thứ gì bạn biết để làm được 2 điều trên.

Gợi ý:
    Vẽ hình: MS Paint
    Làm clip: PowerPoint
    thangxpmnguyenhuynhhuyhoang thích bài viết này.
  3. thangxpm

thangxpm Mới đăng kí

Bát Nhã Bạn ơi cho tui hỏi, làm chuyển động lắc lư sao dùng powerpoint được vậy? Bạn có link hướng dẫn không? Cám ơn bạn
  4. mrnothing19912

mrnothing19912 Mới đăng kí

Down về bổ ra xem có hiểu gì k nhé
  5. DUKA

DUKA Mới đăng kí

Nhìn cái tuyết rơi là biết hiệu ứng trong Anime studio rồi
  6. oc1con13782

oc1con13782 Banned

bài viết quá hay, mình đang kìm kiếm nội dung này khắp nơi mà chưa thấy, hôm nay mình đã tìm thấy
  7. duhiephoa

duhiephoa Banned

hìn cái tuyết rơi là biết hiệu ứng trong Anime studio rồi
  8. harynokawa

harynokawa Thành viên cấp 1

LẮc người: key AE sau đó dùng hàm lập: loopOut();, Tuyêt rơi: Particle AE. Hình ảnh tách lớp từ PTS sau đó add AE làm chuyển động, Hiệu ứng.

P/s: theo 1 người dùng AE chia sẻ
  9. phogvan

phogvan Thành viên cấp 1

Ôi cái video bài hát đáng yêu quá tks bạn đã chia sẻ hehe

Ủng hộ diễn đàn