Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đề nghị Mod chấn chỉnh lại tác phong làm việc của Sup "Dù Kun Designer"

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi h0angke112, 30/8/14.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 11,114

1. h0angke112 Thành viên cấp 1

Trong thời gian tôi tham gia diễn đàn. Tôi có đăng tác phẩm Typo này :
    http://forum.vietdesigner.net/threa...long-den-de-choi-trung-thu.66732/#post-791603

Bài viết đã nhận được rất nhiều ý kiến, Khen có, chê có, ....
    Tôi tự nhận thấy trình độ của mình còn rất kém. Tác phẩm này của tôi còn không đẹp... Nếu nói theo cách của những người đi trước là " Rất tệ " ....
    Tôi xin trân trọng xin lỗi các thành viên trong Diễn Đàn về việc làm của tôi... Mong mod khi đọc được bài này có thể Del bài của tôi..
    - Vấn đề thứ 2 : Tôi muốn nói về thái độ của Supporter . Tôi làm sai.. Nhắc nhở hoặc Ban nick tôi cũng không dám có ý kiến.
    Nhưng thái độ cư xử đối với các thành viên không tốt một chút nào. Đây là một diễn đàn lớn. Không thể mang cái giọng chợ búa ra mà nói như vậy... Thực sự là rất bất bình...

Đây rõ ràng không phải là gửi thư cảnh cáo. đây như kiểu là 2 người đang thù oán nhau mà nói nhau vậy.
    Còn đây . Tôi không nghĩ là lời bình luận để góp ý cho tác phẩm của tôi. Tôi thấy như đang chửi vào mặt tôi vậy.. Trong khi nội quy của diễn đàn là như thế nào.
    Tôi biết. Tôi là thành viên mới. Là newbie. Trình độ làm sao có thể so sánh với những người lão luyện được.
    Có thể có người nói đây là một lời nhận xét khắt khe. Nhưng tôi không tỉm ra được một chút gì gọi là nhận xét trong Cmt này cả.

Kết : Có thể sau bài đăng này. Mod ban nick của tôi cũng được, Tôi không dám có ý kiến. Nhưng tôi phải nói lên những điều tôi bức xúc. Tks,

...
    SamSung Galaxyhungdv1991 thích bài viết này.
  2. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Các cấp, các ban nghành vào cuộc, nhưng mh thấy Bác @Dù Kun có j đâu nhỉ, thấy Bác ấy cũng nhiệt tình mà, k phải thấy thế mà mh nói tốt cho Bác ấy cơ mà mh cũng hỏi Bác ấy nhiều Bác ấy cũng nhiệt tình giúp mà, cơ mà để ng có thẩm quyền xem xét..:D
    Lose Myself thích bài viết này
  3. delizzle

delizzle Mới đăng kí

Cá nhân thấy mod có hơi quá lời 1 chút chứ không thật sự quá đáng, chợ búa như bạn bức xúc :D

Còn tác phẩm của bạn thật sự thì nhảm nhí. Mình mặc dù mù tịt về những cái như này nhưng vẫn thấy không có điểm sáng nào trong tác phẩm của bạn trừ việc biết sử dụng các phần mềm đồ họa.

Tối kiến vậy thôi :D
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Dù Kun VietDesigner a nghĩ việc e inbox người ta hăm dọa như thế là sai, sai hoàn toàn! Thật ra thì tác phẩm của bạn chủ thớt trên theo nhiều người đánh giá là phản cảm! Tuy nhiên nó lại ko hề vi phạm nội quy của diễn đàn, thì ko có lý do gì lại bị ban nick cả.

A hiểu e rất yêu Typo, và cảm thấy tình yêu của mình bị xúc phạm, thế nhưng chúng ta ko thể hành động vì cảm tính đc! E vẫn còn suy nghĩ trẻ con và bồng bột quá, ráng cố gắng kềm chế lại nào!

Còn về phía bạn chủ thớt, mình đã đọc nội dung inbox và thấy nó ko hề có từ ngữ chợ búa hay thô tục để phải lập 1 topic phản ánh như thế này, bạn có thể nói chuyện nghiêm túc với bạn Dù Kun, hoặc có thể inbox mình giải quyết việc này!

Hy vọng các bạn sẽ lớn và trưởng thành hơn sau vụ việc này, thêm 1 người bạn để bớt đi 1 kẻ thù đi!
    TPaine, 4getmenot, ank_ck10 người khác thích bài viết này.
  5. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Tôi mà là mod tôi ban ngay không cần lý do nữa là cố ý gây hiểu lầm còn gì
  6. Laad Design

Laad Design Thành viên cấp 2

Typo của bạn như cái .... nói thật đấy, như kiểu biết mình xấu rồi nhưng giờ làm mấy cái chủ đề hot để lấy câu view... như mấy con bitch hay cởi áo để khoe ấy ... Làm việc có ích đi ông nội CHưa band cho là may
  7. h0angke112

h0angke112 Thành viên cấp 1

Đúng. Typo của tôi rất xấu. Nhưng tôi yêu thích nó... Laad Design ban thì Pro quá rồi. nên bạn mới coi những người mới như chúng tôi không ra gì. Tôi tham gia diễn đàn này là để học hỏi kinh nghiệm. Chia sẻ những gì mình biết. Học thêm những gì mình chưa biết. Chữ không phải lên đây chửi nhau nhé. Lần sau yêu cầu bạn ăn nói lịch sự chút.
    Nguyễn Hạnh1992SamSung Galaxy thích bài viết này.
  8. h0angke112

Anh Phạm Hữu Dư : Nếu đó chỉ là một lời nhận xét về tác phẩm. Thì em còn nghe những lời tệ hơn nhiều. Nhưng đó là góp ý để phát triển.

Hơn nữa, không phải Một mình bạn Sup kia là yêu thích Typo đâu. Tôi chưa biết. Tôi học. Tôi làm. Tôi không cần phải xin phép bạn Dù Kun VietDesigner ạ.
  9. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

Tôi đồng ý kiến với Dù Kun VietDesigner, tôi ko chê Typo của bạn nhưng dùng pts để làm ra từ ngữ như vậy tôi cảm thấy rất khó chịu
    Trần Trung Huy, 4getmenotHồng Sơn thích bài viết này.
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Trên page Việt Font bị liên lụy nữa kia kìa a ạ. Tố cáo tôi vì lý do này à? Lại còn nói người khác là người thiếu văn hóa nữa à. Xem lại xem có chỗ nào thiếu văn hóa ko? Ko chỉ một mình tôi bức xúc đâu mà còn rất nhiều người bức xúc tới cái tác phẩm của bạn đấy. Ko rút kinh nghiệm thì thôi còn la làng thế này à? Đây là lần đầu tiên tôi lên tiếng với một thành viên gây bức xúc cho cả tôi đấy thớt ạ :| Tôi mà là một quản trị nào đó thì tôi ban thớt từ lâu rồi cho dù tôi có làm sai trách nhiệm đi nữa. Đem nghệ thuật ra đùa giỡn một cách quá đáng.
    Hà Bơ, 4getmenot, shrimppaste3 người khác thích bài viết này.
  11. Laad Design

Laad Design Thành viên cấp 2

Ai chửi nhau với ông mà ông nhộn vậy? tui nói tui Pro lúc nào, Chỉ là cái cách ông sử dụng cái kỷ năng của mình như cái quần ấy. biết không? Hiểu ko, hay là phải quăng cho vài cuốn đạo đức thì mới bỏ cái kiểu muốn cái l*n g đèn để đi chơi. Cái tốt không học, học mấy cái đó rồi cứ bảo là tôi học hỏi kinh nghiệm, ah em con gà nên em ko pro, anh pro nên a đừng có comment zô những thứ của em, không comment cho các ông cứ mang mác designer của chúng tôi làm trò à, hôm nay cái Lồng mai cái của Nam thì sao, .. Vãi cả lý luận của bộ phận thanh niên ngày nay. Muốn gây sự chú ý của cả bộ phận thì phải có những cái thật ấn tượng và mang ý nghĩa thực tiễn cho cuộc sống ấy, không thì đừng học nữa. Lạy luôn á, đi học cái khác đi, khuyên thật lòng. Cứ vậy hoài ông cứ mang mác designer đi làm biến ở khu khác thì dân Designer như chúng tôi mang họa đấy. Không ai dám thuê chúng tôi nữa đâu. Hiểu chưa hiểu chưa
    dokiash, 4getmenot, Hồng Sơn1 người khác thích bài viết này.
  12. h0angke112

Đấy là do ADM bên Fanpage Share lên. Chứ tôi không inbox yêu cầu share. bạn hiểu chứ
  13. Tiểu tử lùn

Tiểu tử lùn Mới đăng kí

:D Thấy quả typo của ông chủ thớt này là thấy 8-}
  14. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Không ủng hộ "tác phẩm" của h0angke112, nhưng ủng hộ bro vụ này !
    Typo là cái chung của mọi người trên thế giới, có phải của riêng thằng nào hay con nào đâu mà chúng nó tự sướng với nhau bằng cách "mày làm không đẹp thì... tao nọ tao kia"

Mà cũng thật nực cười cho ai đó rằng bị xúc phạm khi có một "tác phẩm" của ai đó không đẹp hay phản cảm.
    muadong2312, Nighter, SamSung Galaxy1 người khác thích bài viết này.
  15. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Ông nào bảo không ban là may đấy ?
    Rất không đâu vào đâu.
    Cho tôi cái lí do để chủ thớt bị ban cái ?!!!
    Còn cả chủ thớt với cu em Cù Dun, qua tuổi dậy thì rồi thì nghĩ nhanh hơn, gõ chậm lại.
    Cù Dun nói cũng không có câu nào mang tính quá khích lắm đâu.
    2 đồng chí hơi nóng vội rồi nhé.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  16. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Tôi ko nói vụ page là ai share. Nhưng bạn nên xem lại cách bạn đang làm đi, không ai trong diễn đàn tự nhận mình là giỏi hết nhưng cái gì đúng, sai phải có người ghóp ý và người bị ghop ý phải rút ra kinh nghiệm. Đây là lần đầu tiên trong suốt 2 năm từ khi diễn đàn VDs ra đời tôi lên mặt hăm dọa với một thành viên như thớt đấy. Tôi ko sợ bất cứ lý do nào hết bởi vì tôi quá bức xúc với cái tác phẩm bạn thớt. Ko rút kinh nghiệm đi mà còn la làng nữa sao?

- Và tôi cũng tự biết là tôi sai vì tôi ko có quyền gì lên mặt với thớt cả. Điều này thì tôi tự nhận là tôi sai chỉ vì quá bức xúc thôi. Còn bất cứ ai muốn hiểu tôi thế nào cũng được, tôi ko quan tâm vì tôi tham gia vào diễn đàn VDs chủ yếu là để giúp những bạn mới vào nghề có thắc mắc muốn giải đáp về đồ họa chứ không phải là tham gia để chỉ chích các tác phẩm của ai. Ok? Còn về việc tôi có sai phạm có hay ko các bạn cứ tố cáo thoải mái vì việc tôi làm tôi sẽ chịu. Chấm hết tại đây.
    Hà Bơ thích bài viết này
  17. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Mình không chuyên về cái Typo đấy nhưng bạn làm đăng gây cho người hiểu lầm, không những ảnh hưởng đến giá trị của nghệ thuật mà còn ảnh hưởng đến nét đẹp của ngôn từ dân tộc đấy!
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/8/14
    4getmenotNguyễn Thái thích bài viết này.
  18. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Về tác phẩm của bạn thì mình hoàn toàn không ủng hộ rồi.

Có thể suy nghĩ khi làm hình ảnh này của bạn không hề có ý xấu, chỉ vui thôi.Nhưng thứ gì cũng có hai mặt, ngay cả hình ảnh đẹp mà người ta còn tìm ra được mặt tiêu cực trong đó. Huống chi hình ảnh của bạn đập vào mắt như vậy, nhiều ý kiến phản ánh là bình thường.Và đặc biệt là khi bạn đã public nó lên cả một cộng đồng.Có thể Supporter có phản ứng hơi mạnh, nhưng mình đọc qua, lời lẽ không xấu xa tới mức chợ búa. Có thể bạn hơi nhạy cảm.

Ở việc này bạn nên có góp ý ngay trong topic đó, là support dùng từ hơi đụng chạm, là bạn sẽ để ý kỹ hơn đến những sản phẩm sau này, thì bạn supporter kia cũng không làm tới làm gì, có khi còn xin lỗi bạn vì đã hơi nóng giận.

Nói chung mình thấy chưa tới mức bạn phải lập nguyên cả 1 topic, chỉ đích danh như thế. Ảnh hưởng cả bạn lẫn người khác.
    4getmenot thích bài viết này
  19. h0angke112

Ừ đúng rồi. Tôi chỉ là Member mới vào đc vài tuần, Cậu làm được 2 năm rồi. Tiếng nói đương nhiên rất có giá trị.. Tôi chỉ là ngươi thấp cổ bé họng.. Làm sao có thể so sánh được với những người như bạn. :)

Tôi nhắc lại một lần nữa. Là tôi chân thành xin lỗi những bạn nào hiểu nhầm và có ý kiến bất đồng với TOPIC đó. Đề nghị một lần nữa Các thành viên trong BQT 4rum del dùm tôi TOPIC đó. Thân
  20. h0angke112

Vâng, Tôi gửi lời xin lỗi đến riêng bạn xuanhung nói riêng. Và tất cả các thành viên trong Diễn đàn nói chung. Thực sự là tôi chỉ hơi bức xúc nên mới làm như vậy.
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn