Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Để Nikon D7000 có được chất lượng quay phim tốt nhất nên mua lens gì?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Quang Paracetamol, 24/6/14.

Lượt xem: 4,934

1. Quang Paracetamol Mới đăng kí

Hiện tại em đang có tầm 20-24tr, dự định là em tậu Nikon D7000 cùng lens 50mm f1.4g, chất lượng ảnh thì ok nhưng em không biết dùng nó để quay video tầm dưới 5 phút thì máy có bị xuống cấp hay không vì em mua về có lẽ sẽ quay nhiều hơn chụp ạ. Vậy mem nào cho mình ý kiến hợp lý về lens, không biết có lens nào quay phim tốt hơn 50m f1.4g mà hợp vs D7000 nữa không? Cám ơn nhiều ạ :)

...
  2. Doremon199393

Doremon199393 Thành viên cấp 1

mình nghĩ bạn nên tìm tiêu cự 30mm hay 35mm. Mình dùng canon 60D với 50f1.4 cũng thường quay phim ngắn thì thấy tiêu cự 50mm nhiều lúc khá bất tiện, chẳng hạn trong nhà, cafe hay những góc cần góc rộng
    Quang Paracetamol thích bài viết này
  3. Quang Paracetamol

Quang Paracetamol Mới đăng kí

Doremon199393 cám ơn bạn, nghe bạn nói thế mình cũng phải suy nghĩ lại, mà không biết bên Nikon liệu có hợp vs lens như bên Canon không nhỉ?
  4. ALRainbow

ALRainbow Thành viên cấp 2

Về máy thì máy hãng nào quay phim cũng được, miễn có chế độ quay phim.
    Về sensor thì chắc chắn quay phim nhiều sensor sẽ xuốg cấp mau hơn, chụp hình thì tàn tàn sensor nhận ánh sáng dưới 1s là chính, còn quay phim thì 5p nó mở sensor liên tục, luôn nhận ánh sáng, cường độ ánh sáng mạnh như quay trực tiếp lên mặt trời mau hư sensor hơn.
    Về lens thì tùy vào mục đích quay phim mà chọn tiêu cự, giống như bên nhiếp ảnh.
    Nên chọn lens lấy nét tay, có cả vòng khẩu trên lens càng tốt, chất lượng hình ảnh cũng khá tốt mà còn có thể thao tác như ý mình muốn.
    Đôi lời góp ý!

Ủng hộ diễn đàn