Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đề xuất lập một box cho ebook - magazine về design

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi alonekiller, 12/2/15.

?

Có cần thiết tạo một box chuyên về tài liệu (ebook, magazine...)

Bình chọn đã đóng 22/2/15.
  1. Cần thiết

100.0%
  2. Không cần thiết

0 vote(s)
    0.0%
  3. Không có ý kiến

0 vote(s)
    0.0%
Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.

Lượt xem: 4,014

1. alonekiller Thành viên cấp 1

Chào Dư

Trước hết cảm ơn bạn và các moderator đã tạo được một sân chơi rất bổ ích cho các Designer. Hiện nay các box chuyên mục khá đầy đủ và phong phú. Mình cũng tìm được rất nhiều thông tin, kiến thức quý giá tại vietdesigner. Mình cũng muốn đóng góp một ý kiến nhỏ: hiện nay diễn đàn cũng có nhiều member post ebook, tài liệu, tạp chí về thiết kế, nhưng khá tản mát. Nên chăng bạn cho tạo thêm một box chuyên về tài liệu (cũng phân loại trong box này cho từng loại sách như: PTS, AI, Indesign, 3DMax... hoặc sách cho thiết kế 2D, 3D, dàn trang...) để mọi người có thể tìm kiếm và post dễ dàng hơn. Chào thân ái.

Chúc diễn đàn ngày càng lớn mạnh và là sân chơi lớn của Designer trên mọi miền đất nước.

...
    Havingfun2500 thích bài viết này
  2. Havingfun2500

Havingfun2500 Thành viên cấp 2

Ủng hộ bác thớt phát ^^ bữa trước cũng có thấy một số tạp chí về design nhưng ở VDS chả biết đăng ở đâu nên không down :((:(( góp ý thêm phát nữa là nên có một số box nhỏ cho một số magazine để mem tiện đăng theo số báo và cũng dễ tìm hơn, báo nào ra báo nấy ^^
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

4. Havingfun2500

@Phạm Hữu Dư box tạp chí design phần lớn là tin tức, có một số cái còn không liên quan đến design T.T chả thấy có ai đăng tạp chí cả T.T
  5. Phạm Hữu Dư

6. Havingfun2500

Anh có thể lập một box nhỏ trong đấy được không ^^ để khi thớt và các bạn khác upload vào đấy sẽ khong bị lẫn vào những thread khác ^^ chỉ cần ghi chữ magazine gì đấy T.T @Phạm Hữu Dư mà sao em không tag anh được T.T
  7. Phạm Hữu Dư

Tự khắc sẽ lập thêm box nhỏ nếu như cần thiết và move hết vào box nhỏ đó! Chứ cứ lập box ra mà lèo tèo vài topic thì chỉ thêm loãng box!
  8. Havingfun2500

vậy thì vài bữa nữa nếu kiếm được gì em sẽ đăng vào vài cái mở hàng ^^ bạn thớt nếu có hàng gì hay thì up lên cho anh em với nhé ^^
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/2/15
  9. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Làm 1 superthread cho nhanh, ông nào siêng online thì mở thread rồi update đều đều lên #1 cho anh em là được :))
  10. alonekiller

alonekiller Thành viên cấp 1

Như vậy theo mình trước mắt sẽ tạo một thread trong phần Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer. Để thread này focus vào việc post ebook-magazine mình sẽ tạo tiêu đề (ebook-magazine) Cập nhật thường xuyên các ebook, tạp chí. Admin và mọi người cho ý kiến.

Tài liệu thì mình có sẵn và sẽ cập nhật thường xuyên.
    Thank all.
  11. alonekiller

alonekiller Thành viên cấp 1

Hi Dư
    Như ý kiến mình đã nêu ở trên, bạn thấy thế nào. Nếu OK vậy mình cho thực hiện nhé.
  12. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Theo mình thì cứ lập thread của từng magazine trong Box tạp chí design, rồi có một Super thread tổng hợp lại trong Box đó luôn. Chứ giờ post ở trong Kinh nghiệm / Kiến thức thì cũng bị loãng box bên đó, mấy bài kinh nghiệm sẽ bị đẩy xuống dưới @.@
  13. Havingfun2500

đồng ý với bác skylla, tuy nhiên không nên nhét chung toàn bộ tạp chí vào cùng 1 thread, tìm mệt lắm T.T nên để mỗi tên tạp chí thành 1 thread để ngta dễ tìm theo số tạp chí. Có gì người khác tìm được các số khác của cùng tạp chí sẽ post vào phần comment, chủ thread chỉ việc đẩy lên #1 và update thread thường xuyên để thêm số mới ^^

Ủng hộ diễn đàn