Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Design những tấm hình anime dạng này thì phải làm sao nhỉ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Na tập des ảnh anime, 29/4/13.

Lượt xem: 19,159

1. Na tập des ảnh anime Mới đăng kí

em rất thích des ảnh anime bằng phần mềm photoshop, nhưng em chỉ biết vài thủ thuật PTS đơn giản, thấy có mấy bạn des nhữ tấm như: [​IMG]

thấy đẹp muốn biết và em hỏi các bn thì k ai hướng dẫn chỉ nói là mài mò trên google hoặc mò trong PTS rồi ra nhưng em k làm đc. có anh chị nào biết hướng dẫn em k hay cho em link hướng dẫn cũng đc em cám ơn nhiều ạ, các anh chị hướng dẫn rõ cho em nha kèm theo ảnh càng tốt ạ, nếu đc thì cho em xin vài BG, anime, texture và vái cái gì đó để có thể des đc 1 tấm như những tấm trên luôn ạ ^^
    các anh chị k cần chỉ em hết những tấm hình trên đây đâu ạ chỉ cần lấy giả sử 1 tấm của mấy anh chị hướng dẫn cho em ạ

em cám ơn nhiều ạ ^^

...
  2. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Thể loại này ngày xưa m cũng hay vọc :") chủ yếu là cắt ghép rồi add texture :D có gì sau về onl máy tính sẽ gửi link tut cho thớt :3
    Hồng SơnNa tập des ảnh anime thích bài viết này.
  3. Cin Chan

Cin Chan Thành viên cấp 1

:)) câu hỏi giống với mình . Chị mgr ui, bạn này thắc mắc giống iem nè .
    Mình thì chỉ biết des vài tấm đơn giản thâu ~
    Như tấm này nè: [​IMG]

cái này blend vs solid color là đủ. ảnh tinkle đệp sẵn
    Còn tấm

thì dùng texture khung, light texture , texture nền thâu ~
    đa số đều chèn texture, blend, có vài tấm dùng brush hoa lá cành =.= sến nặng, brush ánh sáng ( tùy chọn màu được)
    còn mấy cái khác thì chèn nhiều texture và xóa mờ. Mình đang tập thử des mấy cái kiểu

Khuyên bạn nên tham khảo các tệp PSD của nhiều bạn # ~
    Rất vui vì có bạn chung ý kiến giống mềnh :">
    Hồng Sơn, Na tập des ảnh animemgr thích bài viết này.
  4. Na tập des ảnh anime

Na tập des ảnh anime Mới đăng kí

ừm mình cũng rất vui vì chung ý kiến vs bạn
    nhưng mình chưa hỉu lắm còn ai giải thích cho mình k
  5. minh anh nguyễn

minh anh nguyễn Thành viên cấp 1

Dạng vậy hả bn?
  6. .Kha.

.Kha. Mới đăng kí

trời ơi mấy cái này là banner của vnsharing thì bạn vào vnsharing.net mà hỏi =)) trong box Graphic Club của vnsharing có hướng dẫn hết đấy :))
    Cin Chan thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn