Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Designer cũng chỉ là con người thôi...không phải là "thánh"

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 28/11/13.

Lượt xem: 33,449

1. Võ Thị Hồng Liễu

Võ Thị Hồng Liễu Mới đăng kí

Làm miễn phí là tự mình hạ thấp giá trị của mình :-bd
  2. NgọcAnh Đỗ

NgọcAnh Đỗ Thành viên cấp 1

Anh Dư đang làm tăng giá trị bản thân =))
  3. Hutaz Nguyễn

Hutaz Nguyễn Thành viên cấp 2

Hay lắm, em tuy theo quàn trị nhưng lại rất mê mấy món này, giờ tay nghề còn non, phải cố gắng thêm nhiều :D
  4. Maya Cao

Maya Cao Thành viên cấp 2

Designer thỉnh thoảng lại hâm hâm, đơ đơ :)) nhưng là những ng bạn mềnh rất quý :">
  5. Vo Danh Mr.K

Vo Danh Mr.K Mới đăng kí

"Tôi làm nghệ thuật không có nghĩa tôi làm nó miễn phí". Câu nói rất hay.
  6. Designthanh1

Designthanh1 Thành viên cấp 2

Đôi lúc Làm Designer mình cũng cần có sự đam mê. Thay vì mình làm free thì không nhất thiết họ phải trả công mình bằng tiền, mời một ly cafe hay đi ăn hoặc nhậu gì đó... như vậy cũng là niềm hi vọng cho mình thiết kế.
    Maya Cao thích bài viết này
  7. duchiepbro

duchiepbro Thành viên cấp 1

thay mặt đảng và chính phủ....TÔI ĐỒNG Ý \m/
  8. huythong91

huythong91 Thành viên cấp 1

Quá đúng tâm trạng. Hix. Mình gặp cái này nhiều quá rồi.
  9. King ThànhAn

King ThànhAn Phụ trách offline miền Bắc

Salt Coffee thích bài viết này
  10. crel

crel Mới đăng kí

ngừơi dùng thì free lúc nào cũng thích,
    người làm thì lúc nào nhìu tiền cũng thích,
    vì đam mê thì người ta có thể làm free,
    nhưng vì free nên mấy ng` nhờ vả cứ như cha thiên hạ.
  11. newsun1235

newsun1235 Thành viên cấp 2

Đọc xong thấy mình có giá ghê :">
    Dù rằng mình k phải designer :P
  12. nhocksoc

nhocksoc Thành viên cấp 2

1 số ad page định nhờ mình làm giùm mấy pic tô màu mà còn làm màu =))
  13. G Dinny

G Dinny Thành viên cấp 3

và e cũng đồng ý :like:
  14. King ThànhAn

King ThànhAn Phụ trách offline miền Bắc

15. Dking

Dking Mới đăng kí

bác nói quá chuẩn .
  16. MaMa

MaMa Thành viên cấp 2

17. Dking

Dking Mới đăng kí

Mình đến với design ngẫu nhiên và giờ rất thích nó . Nhưng chỉ tiếc 1 nỗi là mình không được đào tạo bài bản. Thật chán khi làm việc chẳng có đường hướng , nhưng thật vui khi được làm cái mình thích . :))
  18. thanhlong_1910

thanhlong_1910 Thành viên cấp 2

Cũng không đúng, người ta nhờ là nhờ chung rồi, chứ có ai bắt Design làm free đâu, nếu thế hãy hỏi những IT thần thánh chuyên đi cài Win dạo. Hay những anh học Y chuyên đi truyền nước hộ, những anh thợ điện chuyên đi sửa quạt hộ. Là con người , trong giao tiếp xã hội đôi khi cũng nên mở lòng, không nên có chút tài năng mà kiêu ngạo
  19. cubin

cubin Thành viên cấp 1

Mình học CNTT, nhưng thích đồ họa, nhưng do đặc thù ngành CNTT nên thời gian để thỏa mãn sự yêu thích không nhiều nên chỉ biết sơ sơ, tập tành mấy cái cắt ghép hình trong photoshop thế mà mỗi lần ra quán cafe ngồi tĩnh tâm lấy cảm hứng để học thì trúng một bác - quen nói chuyện rồi vui vui rồi ...rảnh thì mở pts lên nghịch, thấy mình lấy photoshop voz hình thì nhờ vả- ghép cho bác ấy 1-2 hình rồi bác ấy trả tiền cafe cho, khoảng 3-4 lần như vậy thấy cũng bình thường , vui vui...rồi lâu lâu sau được nước bác quăng cho mình mấy chục cái hình kêu ghép...ghép từ trưa tới tối...còn thì bác kêu về nhà làm giùm bác với cái giá = 1 li cafe =12k... Nhiều lúc nói bận rồi mà cứ nhờ...2 bữa tiếp theo cũng nhờ như vậy nên từ đó từ đó bỏ quán quen luôn
  20. Lê Khanh

Lê Khanh Mới đăng kí

Đọc xong xúc động muốn khóc :( toai là đì sai nơ cũng bị quỵt mấy lần rồi ít gì!!!

Ủng hộ diễn đàn