Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Designer cũng chỉ là con người thôi...không phải là "thánh"

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 28/11/13.

Lượt xem: 33,436

1. e ko up đc ảnh lên, thông cảm em spam cái cho đủ 20 bài viết :D
  2. MPS

MPS Thành viên cấp 1

Đọc xong thấy đúng quá anh ạ. Mấy lần có người cứ bảo "mình muốn làm web này , chắc cũng đơn giản, làm giúp cái". Thực sự thì không ai muốn sở hữu cái gì úi xùi, không ra gì, nhưng nhiều người lại muốn có mà không phải bỏ tiền ra.
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

lenm thích bài viết này
  4. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Làm xong đc 1 chầu cf hoặc đi ăn thì chắc ko phải là free rồi :D
    Trình còn kém nên chỉ dám thế thôy
  5. htaingoc

htaingoc Thành viên cấp 1

mình đã từng dc chị ny của anh nhờ đi chụp đám cưới ở Thanh Hóa vào trước ngày bão Hải Yến vào, ai cũng nghĩ mình điên khi đi ngày đó. mình về chụp gần 500 ảnh, rồi trả người ta tòan bộ số ảnh, và cuối cùng là dc mất tiền về và được mất công.
    nghệ thuật không định giá đúng thì nó bèo lắm.
  6. Shion Kotu

Shion Kotu Mới đăng kí

Em xin giơ 2 tay 2 chân và cả chân giữa ủng hộ thớt Like Like Like :))
  7. đặng quốc huy

đặng quốc huy Thành viên cấp 1

mở miệng ra là...làm thế mà đắt vậy ạ...trong khi cày lưng ra làm chứ có phải là trên trời rơi xuống đâu
  8. Wu Kong

Wu Kong Thành viên cấp 2

Bác nói hay quá, em phục bác quá bác ơi
  9. vuongdesigner1998

vuongdesigner1998 Mới đăng kí

Trước thức khuya để làm mấy cái ảnh " Sự Lựa Chọn Của Cao Thủ" cho mấy thím quen qua mấy group LMHT . Trong khi nhìn mấy cái xấu mù mà bọn nó lấy 20k 1 cái , còn nhìn lại của mình rồi vùi đầu đi ngủ .
  10. fangfang_keai93

fangfang_keai93 Mới đăng kí

Free với ai nếu như mình có mắc nợ ân tình cứ xem như trả nợ ân tình cho người ta, ^^
  11. a Koi

a Koi Thành viên cấp 2

em nghĩ mọi việc, cái gì cũng vậy, nếu thấy giúp được thì giúp, nếu thấy bận hay cần đền bù công sức thì nói thẳng. Em thì quan trọng thái độ của ng nhờ, vs ng ta có hiểu và thông cảm cho mình ko. nếu cứ thấy nhờ đc là nhờ hoài, hay nhờ mà nc ko chân tình, đại loại vậy thì ko có giúp
  12. vũ ngọc dũng

vũ ngọc dũng Thành viên cấp 1

Hạ tay xuống kiểu gì nhỉ :)))
  13. hihi
    congbigheads thích bài viết này
  14. karthus

karthus Thành viên cấp 2

hôm nọ rửa ô tô, cứ mải nghĩ đến cái texture mà lấy khăn lau sàn ra lau vỏ xe, tí xước sơn. may mà ông anh ra chửi cho vài câu không thì đền bạc triệu. khổ thế đấy.
  15. Art CerBeRus

Art CerBeRus Mới đăng kí

Baif viết rất ý nghĩa và nói lên được đại ý về Desiger. Chân thành cảm ơn bạn. >:D<>:D<>:D<
  16. dangthanh09

dangthanh09 Mới đăng kí

Em có thằng bạn làm bên marketing, tối ngày nó kêu chỉnh lại pts với làm mấy tấm ảnh quài, gần 1 năm rồi 2 3 bữa cái hỏi đòi này nọ mà ít khi có cafe cho uống. Em lại tốn time xong rồi còn chê lên chê xuống, em khá bực bội mặc dù là bạn thân và nể nó. Nhưng em chạy luôn ko bao giờ giúp dù bất kỳ lý do gì. Khổ lắm
  17. Bánh Tráng Mắm Ruốc

Bánh Tráng Mắm Ruốc Thành viên cấp 1

Mình cũng đang học nên có nhận làm logo free cho thằng bạn. Mà làm xong sửa lại cho nó tùm lum, sau 1 vài ngày thì im re đến giờ luôn. Giờ nó có nhờ làm lại cho nó cái logo khác thôi thì e cũng ráng giúp cho nó lần cuối. Em không thích cái cách làm việc của nó, thích hay không thích thì nói chứ im ru. Em hơi bực nhưng chẳng dám nói gì.
  18. Vô Tình Công Tử

Vô Tình Công Tử Thành viên cấp 1

mình thích thì giúp đỡ thôi,đâu ai ép mình làm
    coi như là rèn luyện tay nghề
  19. TUUHUYNH

TUUHUYNH Banned

20. libraIme

libraIme Mới đăng kí

like kịch liệt, designer cũng phải sống chứ
    :v
    mà cái gì làm free thì người ta thường bu vào mà không cần biết giá trị

Ủng hộ diễn đàn