Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Designer & English

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi vubi, 14/7/13.

Lượt xem: 2,654

1. vubi Thành viên cấp 1

Em mới theo học ngành thiết kế đồ họa này . Vì trước h lười học nên là trình độ tiếng anh khá kém. Em thấy học ngành này chủ yếu sử dụng các phần mềm trên máy tính mà các phần mềm thì toàn = tiếng anh. Thì theo em nghĩ là mình chỉ cần nắm đc những từ ngữ chuyên ngành để sử dụng đc các chương trình phần mềm . Chứ ko cần phải quá cao siêu . Ko biết suy nghĩ của em như vậy có đúng ko ak . Mong các anh chị đi trước vào góp ý cho em với

...
  2. Lã Anh

Lã Anh Thành viên cấp 1

lên mạng xem các hướng dẫn, tự mày mọ..làm nhiều sẽ quen^^
  3. minh_khuyen_da_xoa

minh_khuyen_da_xoa Thành viên cấp 2

Em sai rồi, dù em không học thiết kế đồ họa nhưng hiểu biết tiếng Anh là nhu cầu tất yếu cần trang bị, không chỉ gặp tiếng Anh trong tin học, còn gặp rất nhiều trong đời sống và công việc. Tuyển dụng của các công ty cũng đòi hỏi bằng cấp tiếng Anh. Trong xã hội này, thiếu kiến thức tiếng Anh là thiệt thòi khá lớn. Ví dụ : bên lĩnh vực của bạn, nhiều turtorial nước ngoài rất hay, không biết tiếng Anh có mấy chỗ khó hiểu cũng thua luôn bạn ạ :)
    vubi thích bài viết này
  4. vubi

vubi Thành viên cấp 1

Em cũng biết là thế . Bây h cũng đang cố gắng học tiếng anh . Nhưng mà cũng chưa biết phải học bắt đầu như thế nào .
  5. Quốc Hùng

Quốc Hùng Thành viên cấp 2

Mình cũng đang cố học tiếng anh. Học lại từ đầu :(
  6. NamHoang

NamHoang Thành viên cấp 2

m cũng đang học designer, tiếng anh thì quá tệ . nên h m phải đi học lại tiếng anh nè :'( A,B,C,D:))
  7. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

học được tiếng anh thì tốt cho tất cả các ngành nghề. khả năng tự học cao. cơ hội việc làm cũng cao hơn. ráng mà học lại từ đầu.
    Mình cũng kém lắm.
  8. vubi

vubi Thành viên cấp 1

Uk nhưng mà mình nghĩ học t.anh cứ từ từ ko phải vội lắm đâu chỉ cần học sao cho mình tiếp thu đủ hiểu để học đc các môn trong ngành thôi . Vì công việc về sau mình làm là thiết kế chứ ko phải là nói tiếng anh mà . Nhưng mà vì ta quá cùi nên bh học cứ phải google dịch suốt :)) Mà mấy bạn đang học designer ở đâu thế
  9. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

Chúng ta cùng " Học lại từ đầu " bạn nhé :))
    Nói thật ngoài mấy từ trong nghành đồ họa hay dùng mình chả biết nhiều hơn : I love you
  10. nguyenart

nguyenart Thành viên cấp 1

Học đâu nhớ đó ý mà :)
  11. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

vubi vậy thì bạn không bao giờ khá được trong ngành. hầu hết các tài liệu hay. đều có từ nước ngoài. muốn vậy thì bạn phải có khả năng nghe đọc tốt. thừa hiểu tài liệu nước ngoài nó rất là hay. những tài liệu Vn mình cũng chủ yếu được dịch từ nước ngoài. Vậy bạn muốn tiếp thu nhanh hơn hay phải đợi người khác dịch cho bạn
  12. NamHoang

NamHoang Thành viên cấp 2

có ai fpt arena hơm :P
  13. vubi

vubi Thành viên cấp 1

NamHoang học ở FPT arena nào thế?
  14. No.13

No.13 Thành viên cấp 2

Biết tiếng anh -> có nhiều cơ hội làm việc với các công ty, đối tác nước ngoài hơn -> thu nhập cao hơn...
    vubi thích bài viết này
  15. TungfLee

TungfLee Thành viên cấp 2

đam mê đồ họa xem tut nhiều thì trình tiếng anh cũng lên thui bạn,đừng sợ dốt là đc
    vubi thích bài viết này
  16. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Chắc bạn đang có mong ước làm việc cho một doanh nghiệp Việt Nam thuần 8->
  17. vubi

vubi Thành viên cấp 1

Ukm cảm ơn các bạn đã góp ý giúp mình .

Ủng hộ diễn đàn