Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Designer hộ e mấy bức ảnh này với

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Nguyễn Anh Sơn, 27/6/12.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 2,799

1. Nguyễn Anh Sơn Mới đăng kí

E có mấy bức ảnh Trường e, e muốn ghép một lũ Xác sống vào trong trường cho vui, nhưng hiện tại e chỉ dùng PTS làm đồ họa game nên việc cắt ghép ảnh nó chưa được giống cho lắm, ai có rảnh thời gian thì edit cho e với ạ.
    Đây là link ảnh, nếu thiếu gì đó thì cứ cm, e sẽ cố gắng đáp ứng: http://www.mediafire.com/?mdd8aabiow6fd33

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bạn có hiểu cái từ Designer là gì ko vậy? :)
    Trần Thành LợiNguyễn Anh Sơn thích bài viết này.
  3. Nguyễn Trung Hiếu

Nguyễn Trung Hiếu Thành viên cấp 2

chắc ý bạn ấy là các designer làm hộ e mấy bức ảnh :))))
    Nguyễn Anh Sơn thích bài viết này
  4. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

bạn cứ làm những gì theo sáng tạo của bạn đi rồi up lên đây anh em sẽ góp ý cho bạn.
  5. Nguyễn Anh Sơn

Nguyễn Anh Sơn Mới đăng kí

không, mong là các anh làm giúp em, Designer thì e biết, e quên viết nhầm, nên các bác đừng nhầm. e làm nó chẳng giống tí nào
  6. Nguyễn Anh Sơn

Sao không ai giúp vậy, vô tâm quá, huhu, nếu có trình độ, thì đã làm rồi
  7. Nguyễn Trung Hiếu

Nguyễn Trung Hiếu Thành viên cấp 2

tốt nhất là bạn nên tự mầy mò rồi làm, tut tham khảo thì tại vietdesigner.net. bạn làm thấy khó ở đâu thì sẽ giúp chứ chả ai làm hộ bạn đc 1 đống ảnh này đâu :)
  8. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Chuẩn :) Nhờ blend dùm 1 tấm ảnh thì may ra, chứ bạn chơi nguyên 1 đống ảnh thế kia thì ai mà dám giúp! Ai cũng có việc để làm chứ đâu ai rãnh bạn! Cách tốt nhất vẫn là tự mày mò làm, vừa nâng cao tay nghề vừa làm đc theo ý mình :)
    Nguyễn Anh SơnHanee thích bài viết này.
  9. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Cố gắng đi bạn :D
  10. Nguyễn Anh Sơn

e nhờ làm 1 cái thôi mà, còn tất cả đấy chỉ là lấy cái nào nó hợp lí thôi, hic.
    e cũng đã thử và kết quả này thì nếu tính thang điểm 10, thì điểm của e là 1. hic
    đây là dùng những phương pháp đơn giản mà e hay dùng để làm đồ họa pes12, mọi người cho ý kiến, nhưng vẫn mong ai đó hảo tâm. hic
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  11. Nguyễn Anh Sơn

Sao chẳng ai comment gì cả thế nhể, vắng tanh :-j
  12. Nguyễn Anh Sơn

Vãi ảo, mấy a Mod hay Ad đâu rồi, vào chém e cái pic xem nào. hic
  13. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

đây, thế chú muốn nhận xét cái gì, cắt ghép, sắp xếp hay gì gì khác nào.
    1 số:
    -Cắt ghép: cắt cho đẹp lại tí (góc phải phía dưới, bên trái chính giữa).
    -Màu sắc: Mỗi đám zombie một mảng màu, sáng tối đậm nhạt có đủ----> cho nó về hết 1 màu nhé.
    -cái đám zombie phía dưới góc trái có vấn đề, như là chục thằng chen trong 1 m2 đất thì phải.---->delete ngay và luôn, thay thằng khác vào.
    -Zombie nhìn đông+ hung hãn thế mà cái trường chả có chuyện gì xảy ra, cây vẫn xanh tươi, khang trang đẹp đẽ.
    -Ánh sáng: không có màu đen tối cho sân trường, trời quang mây tạnh.
    -tạm thời thế (oánh giá sơ bộ).
    Nguyễn Anh SơnTrần Thành Lợi thích bài viết này.
  14. Night_Hawk

Night_Hawk Thành viên cấp 2

Nói chung mình thấy hơi nham nhở :D
    Nguyễn Anh SơnTrần Thành Lợi thích bài viết này.
  15. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Like cái cmt của Mid Snow :D Theo mình từng làm thì bạn nên thêm chút sét ( lighting ấy ) vào, dùng texture rỉ sét dán lên mấy bức tường, bẻ gãy tường, đặt zombie ít thôi nhưng vẫn phải phân bố đủ chổ nhìn mới hộp, ko cần phải nhồi cả đống vào đâu :D nhớ đổ bóng nữa :D nếu có stock thì bạn up lên để mình thử 1 tí, và nhớ dùng mây khác đen hơn chút nhá :D
  16. Nguyễn Anh Sơn

Vâng, xin thanks mọi người hết công suất. Ảnh ghép trên e dùng Eraser Tool để cắt qua, nếu thật thì bỏ thời gian ra e sẽ cắt bằng Lasso Tool nó sẽ đẹp hơn, làm bóng e cũng làm được rồi, thế cho e hỏi mấy cái này ở đâu:

Mấy cái này thì làm thế nào ạ, hướng dẫn e cặn kẽ tí. thanks
  17. Trần Thành Lợi

Sấm sét thì bạn down brush có thể tìn trên google khá nhiều :D
    Texture thì vào deviantart.com tìm theo tên tiếng anh :D
    còn mây đen thì cũng trên đó luôn, còn muốn mây u ám nhưng ko quá đen thì tạo 1 layer mới trên layer mây - tô hoàn toàn màu xám đậm rùi chuyển sang Hard Light hoặc Overlay ấy, rùi tiếp tục Creat Clipping Mask ( ko nhớ rõ chữ ) cho nó để chỉ áp dụng cho layer mấy thế thôi :D
    Còn các vết nứt thì down brush về thôi :D
  18. Nguyễn Anh Sơn

Mấy cái này chắc mình chịu, bạn nào làm giúp được không nhỉ?
  19. Trần Thành Lợi

Uầy bạn nói thế thì có thể nhưng ko có stock thì bó tay :D
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn