Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Designer Thực Thụ

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi Cao Minh An, 11/1/16.

Lượt xem: 19,790

1. Bố ola

Bố ola Banned

viết gì mà dài vậy?
  2. Bố ola

Bố ola Banned

tớ là tớ thích xem các bạn commer
  3. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Thấy mấy bác comment thôi cũng chia sẻ với mấy bác!
    Em cũng từng là người mê Game, cực kỳ mê Game. Vì thế không thể vào được Đại học. Tí nữa là ba mẹ đã không cho đi học nữa. Nhưng cuối cùng họ cũng chấp nhận cho mình đi học, mình chỉ học trung cấp Thiết kế đồ họa thôi. Lúc đi học thì chẳng biết ra trường sẽ làm gì, công việc thế nào... Khi mình đi học trung cấp, mọi người gần nhà mình cứ bảo trung cấp mà cho nó đi học làm gì, khi đó mình cảm thấy tức lắm, vừa buồn- vừa tủi thân. Nhưng vẫn cố gắng đi học. Sau 2 năm học xong lấy được bằng Trung cấp Thiết kế đồ họa (mình học ở Cao Đẳng Công nghệ Thủ Đức). Và đi xin việc, lúc đó hình như lương mình chỉ 3.5 triệu thử việc. khi đó cũng cảm thấy mừng vì đã có việc làm. nhưng lương thì không bao nhiêu. Và mình đã cố gắng rất nhiều, làm việc hơn 3 năm và cũng có được chút ít kinh nghiệm. Lương thì cũng hơn khối đứa học ĐH và CĐ con của những người nghĩ mình đi học trung cấp thì ra làm được gì. Bây giờ nghĩ lại thì học gì không quan trọng, quan trọng khi học xong bạn sẽ làm được gì khi ra trường.
    => Tóm lại là đam mê thì cứ theo, học gì làm gì cũng được nếu cố gắng sẽ thành công. Đừng nản chí, đừng sợ hãi.
    => Đoàn kết :v
    Banana_512Trần Thiện Quốc thích bài viết này.
  4. bdesign

bdesign Banned

huangquoc sao lại design (google) là cái thuật ngữ gì đấy hả thày em? Và design tại sao lại phải vứt google? Không hiểu thày em nói gì, tù mù quá? Liệu em nói câu mà thày trích dẫn, có gì sai không thày?
  5. TrungVB

TrungVB Thành viên cấp 1

@bdesign ý của bác ý là không tìm template và ý tưởng bằng google hay sao ý :)) . Chắc vậy ^^!
  6. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Designer trước hết phải có đam mê. Thứ 2 là phải có năng khiếu.
    Nếu chỉ có đam mê thì bạn sẽ gặp khó khăn khi tiếp thu và áp dụng các nguyên lý hội họa, thiết kế để sử dụng trong thiết kế của mình một cách tự nhiên nhất. Ngược lại nếu có năng khiếu mà không có đam mê thì không thể phát triển được bản thân.
  7. duanhseko

duanhseko Thành viên cấp 1

thật em lăn con chuột vào đúng khúc "...có được máy tính và phần mềm bản quyền.."
    là chuyển sang xem cmt :))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn