Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Dịch] [Giúp về kỹ thuật] Cần giúp đỡ 1 TUT tiếng anh về làm poster

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi EasyV, 29/12/13.

Lượt xem: 1,857

1. EasyV Thành viên cấp 1

Tình hình là hôm nay em nổi hứng lên tìm TUT hay trên Phottoshop,thấy có 1 bài làm khá đẹp và bắt mắt nên em dịch và làm theo
    [LINK]: http://blog.spoongraphics.co.uk/tutorials/how-to-create-a-retro-style-race-poster-in-photoshop
    Tuy nhiên thì đến đoạn sử dụng Modify > Expand để đoạn text sẽ có hiệu ứng cut-out rất đẹp,nhg TUT nói là phải thực hiện j đấy trong phần layer của banner nên em tắc chỗ đấy,dù rất muốn học hiệu ứng đó
    Có cao nhân nào dịch,làm thử rồi post lên cho em với,thanks cả nhà :D

...
  2. nhocksoc

nhocksoc Thành viên cấp 2

bạn nói rõ nhé có gì inbox mình nhãy team wa :3
    EasyV thích bài viết này
  3. EasyV

EasyV Thành viên cấp 1

4. EasyV

EasyV Thành viên cấp 1

đấy là đoạn mình đang bị tắc ợ :(
  5. nhocksoc

Bạn click đúp 2 lần vào thumbal của layer chử nhỏ rùi select->... như theo hướng dẫn
  6. EasyV

EasyV Thành viên cấp 1

em làm đến bước đó rồi nhưng cái vấn đề là phần đằng sau ý bạn,expand -> xong phải xem qua phần Layer mask của banner rồi làm gì mình cx chẳng rõ nữa :-s
  7. nhocksoc

inbox id pass team viewer mình qua làm cho bạn
  8. EasyV

EasyV Thành viên cấp 1

tắc ở đoạn này nhé bạn: "Select the Layer Mask for the banner layer in the Layers palette, then fill this expanded selection with black to erase this portion of the banner and create a cool offset border effect." :D
  9. EasyV

EasyV Thành viên cấp 1

oh uhm,đợi mình set up đã,với ăn cơm tý đã =))))) Thanks bạn trước nhé :D
  10. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

Alt+click vào layer mask của layer có đường màu đỏ để hiển thị layer mask của layer đó, ctrl+click vào hình nhỏ của layer text để có selection của text, vào select>modify>expand rồi nhập vào 5px rồi ok, sau đó tô đen cho selection đó, click vào layer khác để trở lại hiển thị ban đầu.
    FMPEasyV thích bài viết này.
  11. EasyV

EasyV Thành viên cấp 1

cái phần tô đen selection là ntn hả bạn? :O
  12. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

Hình như trong TUT này có dùng Adobe Illustrator nửa, nếu chỉ dùng PS có lẽ không đủ
  13. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

EasyV nhấn D, rồi nhấn Alt+Backspace (nút xóa ngược)
    EasyV thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn