Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Điểm mạnh của illustrator, kinh nghiệm.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi gummyboy, 3/11/12.

Lượt xem: 6,560

1. gummyboy Thành viên cấp 2

Em thấy điểm mạnh của Ai là mesh... Diển đàn hình như chưa có bài nào về Ai hướng dẩn lưới nhỉ, hoặc trao đổi kinh nghiệm sử dụng lưới cho các hình phức tạp.

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

bài này rất hay. Mình cũng rất cần. like bạn. cái mesh này mình cũng mò mò
    gummyboy thích bài viết này
  3. gummyboy

gummyboy Thành viên cấp 2

Hiểu đc Mesh thì vẽ Ai rất dể... vẩn thấy khó nhất là chỉnh mesh cho hình phức tạp, lưới rất khó chỉnh.
    toilaai thích bài viết này
  4. Gooner Designer

điều quan trọng là phải chỉnh được lưới.ok. bạn cho mình Face có gì tiện trao đổi học hỏi nhau nhiều . thân ái:)
  5. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Lưới Mesh dùng để Tô màu cho Đối tượng mình không hiểu bạn lấy được đâu thông tin "Điểm mạnh của Adobe Illustrator là Mesh"
    - Mình rất thích các Topic của bạn, Box Ai ít topic chia sẻ kinh nghiệm như vậy lắm ! Like ! :like:
    lienxovngummyboy thích bài viết này.
  6. gummyboy

https://www.facebook.com/phan.b.phuong
    Face mình đây, sẳn sàng chia sẽ kinh nghiệm Ai.^^. Rất vui đc làm quen với bạn.
  7. gummyboy

Mình nhận thấy điều này khi sử dụng lưới để vẽ đối tượng. Mình chỉ nói theo quan điểm cá nhân.. xl nhé. Nhưng thật sự nếu sử dụng tốt lưới và hiểu về màu + kinh nghiệm kết hợp hiệu ứng trong Ai mình nghĩ cũng đủ để gọi là biết sử dụng AI.
  8. Nguyên Quý

Nguyên Quý Thành viên cấp 1

Paint vẽ cái gì cũng được. :like:
  9. nhokri

nhokri Thành viên cấp 1

cái phần lưới Mesh mình ít xài, tại hok rành về nó, cứ rối rối seo í, ai chia sẻ chút kjnh nghiệm giúp mjnh đi ^^
  10. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Mình ko ý kiến gì về cái điểm mạnh vì chưa dùng qua tất cả các soft vẽ vector nên khó so sánh nhưng mà việc bạn nhấn mạnh công cụ này khiến mình đánh giá cao :-bd. Công cụ này thật sự khá bá đạo nhưng cũng ko dành cho những bạn mới làm quen AI đâu.
    Dười đây là một tut về gradient mesh khá đơn giản nhưng cũng sẽ giúp bạn nắm phần nào về nó đó ;)

11. Gooner Designer

12. gummyboy

https://www.facebook.com/phan.b.phuong
    cùng chia sẽ kinh nghiệm.
  13. takeshi.obato

takeshi.obato Thành viên cấp 1

Quá tuyệt!
    Gooner Designer thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn