Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Diễn đàn Vietdesigner là gì ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Liebestraum, 4/2/13.

Lượt xem: 7,392

1. Liebestraum Clone Stamp Talent

Lâu nay tham gia diễn đàn mình thấy tình trạng war diễn ra liên tục, vì nhiều lý do khác nhau, chuyện war vì ảnh troll mới lắng xuống thì giờ khá nhiều war khác mọc lên.
    Mình thì chưa tham gia war nào nhưng đọc thấy khá bức xúc vì không khí diễn đàn có vẻ luôn căng thẳng và sự gắn kết giữa các thành viên đang yếu đi.
    Vậy câu hỏi mình đặt ra là :

Diễn đàn Vietdesigner là gì ?
    Đối với mình thì đây là 1 sân chơi để mọi người giao lưu trao đổi về design, cũng là 1 nơi bạn có thể chứng tỏ tài năng. Nhưng đối với mình và cũng là đối với phần lớn thành viên thì mình nghĩ đây là nơi bạn được học hỏi là chủ yếu.
    Rất nhiều bạn vào đây học được rất nhiều điều và tiến bộ cũng rất nhiều phải không.

Vậy thì war xuất phát từ đâu ?
    Theo mình đó chính là từ một số thành viên đi trước - ở đây là những người có nhiều kinh nghiệm hơn.
    Diễn đàn lập ra mục đích chính để mọi người học hỏi nhau, trau dồi kiến thức, trình độ. Người kém học từ người giỏi, người giỏi học từ người giỏi hơn. Đều là anh em trong 4rum cả, thấy người khác kém hơn có thể chỉ bảo chân thành. Có nhiều hình thức nói chuyện lắm chứ không cần cứ phải vỗ vào mặt người ta.

Vậy tại sao vẫn có War ?
    Đó là vì một số thành viên tài năng của diễn đàn chúng ta không tìm nơi xứng tầm với họ để thể hiện mà lại kiếm những nơi dưới tầm để khoe mẽ (mình nói thật đấy ).
    Khi những đàn em thấy tác phẩm của họ, ngưỡng mộ họ, muốn học hỏi thì họ sẽ không chỉ cho bạn đâu, vì ... "tao nói chúng mày cũng chả hiểu đâu" :))
    Còn khi họ xem những tác phẩm khác của những đàn em, họ sẽ chẳng khuyên bạn chân thành đâu. Họ sẽ đưa ra "những lời khuyên" rất dễ nghe.
    Vậy mục đích của họ là gì ?
    Họ chỉ trích bạn chỉ để thể hiện tài năng thôi. Đừng mơ đến chuyện học hỏi từ họ.

Mình nói thật, cái kiểu thể hiện dạng như mấy anh chị học cấp 3 về mẫu giáo xong rồi ra oai "mấy em ngu thế... mà thôi nói mấy em cũng đ** hiểu đâu" thì xin lỗi, mình khinh.
    Mình thấy forum mình cũng có rất nhiều người tài mà khiêm tốn, giúp đỡ mọi người thật lòng. Thật đáng quý ... nhưng cũng thật hiếm hoi.

Ai cũng có những lúc bắt đầu non kém, những lúc đó nếu gặp được những người đi trước cho những lời khuyên chân thành để mình tiến bộ thì đó chính là những người đáng ngưỡng mộ nhất :like:

Còn chuyện War từ việc troll thì cũng cũ rồi nhưng tiện đây mình cũng nói luôn, hy vọng mấy bạn nhờ làm ảnh sau không dính phải nữa, đó là đây là diễn đàn Vietdesigner, bạn đã đăng ký thành viên rồi thì nên ít nhất là có 1 chút kiến thức, nên tìm hiểu trước. Chứ Vietdesigner mà chưa mở cái Photoshop lên bao giờ xong rồi quăng cái ảnh lên đòi người ta làm cho thì .... bạn bị troll cũng đáng lắm.

Đây là những ý kiến của cá nhân mình. Mình chỉ muốn diễn đàn mình đoàn kết và vững mạnh hơn thôi ( bạn nào không tin thì tùy ).

Ps: Bạn nào bảo mình về nhà mà thể hiện tài văn chương thì thôi, các bạn khỏi comment nhá.

...
    leduc92, Hà Bơ, phuongminhtue39 người khác thích bài viết này.
  2. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Reading .... :">
    Hồng SơnRyan Lee thích bài viết này.
  3. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Bạn Hổ Báo VietDesigner là một trong những thành viên mình rất kết :-bd Trước giờ đọc rất nhiều bài bổ ích của bạn mà chưa bao giờ thấy bạn nổ như 1 số thành viên tài năng khác :D
    Hà Bơ, Hồng SơnNguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  4. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

.
    - Mình tham gia 4rum VietDesigner để học hỏi & trao đổi kinh nghiệm ! :D
    - Vì tự biết trình độ mềnh còn non kém & gà nên không Nổ đc như các Tài năng khác ! :">:">:">
    Hà Bơ, pitlamgi, Jason B3 người khác thích bài viết này.
  5. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

I gree wt u !
  6. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

ko coù taøi naêng j... ñi ra...
    ko có tài năng j... đi ra...
  7. Kenny Vũ

Kenny Vũ Thành viên cấp 2

8. TieuDao

TieuDao Thành viên cấp 2

"Ai cũng có những lúc bắt đầu non kém, những lúc đó nếu gặp được những người đi trước cho những lời khuyên chân thành để mình tiến bộ thì đó chính là những người đáng ngưỡng mộ nhất"
    Like câu nói này :like:
    debuchyKenny Vũ thích bài viết này.
  9. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

10 điểm.*vỗ tay*
    Hồng Sơn thích bài viết này
  10. Kenny Vũ

Kenny Vũ Thành viên cấp 2

Còn non kém & gà mà đặt nick là Hổ Báo VietDesigner, nổ banh xác luôn chứ còn gì nữa, ngụy biện =))
    Lỳ..., Jason B, sun_writer1 người khác thích bài viết này.
  11. HSP

HSP Thành viên cấp 4

nói về war thì cũng chưa chính xác , thật ra là do một số thành phần quá khích và có cái gu ăn nói éo chọt thì éo đc " phang dép đấy :">"
    Hồng Sơn thích bài viết này
  12. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Mình tự nhận mình là người rất kém trong khoảng ăn nói , người thích mình thì ít mà người ghét thì lại rất nhiều :">

Còn vấn đề lên mặt với người khác thì mình có quan điểm như sau : Tuy giỏi nhưng thích lên mặt ra vẻ ta đây thì cũng chẳng khác ếch ngồi đáy giếng , thùng rỗng kêu to là mấy , mình đặc biệt ghét hạng người này .

Còn vấn đề nhờ vả : Nhờ vả giống như chúng ta ăn vậy , đâu phải cái gì cũng ăn được , vậy thì đâu phải thứ chi cũng nhờ được , mình thấy ai nhờ 1 cách đáng gọi là nhờ thì mình mới giúp cho , ai nói mình kiêu cũng được . Mình thấy đa phần người nhờ vả toàn khoe hàng trá hình chứ chẳng có ý nhờ gì hết . ( khoe xe , khoe nhan sắc ... đủ thứ loại khoe )
    Và mình yêu cầu người nhờ vả nên suy nghĩ 1 chút rồi hãy lập topic nhờ , ko thì bị troll thì đừng có la làng .

Like chủ thớt 1 phát thật mạnh . :like:
    Asio Flammeus, mgr, b0yHN_965 người khác thích bài viết này.
  13. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Like cho anh. và like cho a Hổ. e là e cũng kết luôn anh ạ. Cao thủ mà mà chả mấy khi lên tiếng. nhưng 1 khi đã lên tiếng là toàn những thứ chất lượng. :)
    Lỳ..., Kenny VũHồng Sơn thích bài viết này.
  14. Con gà của thế kỉ

Con gà của thế kỉ Thành viên cấp 2

15. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Thích những người thẳng thắn thế này. Góp ý vậy thì mọi người mới đoàn kết và hạn chế được tình trạng bom đạn của những kẻ Tài Năng hay khoe mẽ.
    Thêm cái nữa mình nghĩ nhiều bạn cũng bức xúc đó là mem nhờ làm ảnh xong quăng ảnh đó, đợi vài ngày vào lấy, chả quan tâm cóc gì. Mặc dù mình gà nhưng mấy người vậy chả bao giờ giúp.
  16. Minh Minh

Minh Minh Thành viên cấp 1

NẾu có ai không ủng hộ thì đương nhiên là ăn gạch rồi. Vote
    Nhưng cũng phải nói chết cười với muôn vẻ ảnh troll :"">>
  17. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

Ai cũng có những lúc bắt đầu non kém, những lúc đó nếu gặp được những người đi trước cho những lời khuyên chân thành để mình tiến bộ thì đó chính là những người đáng ngưỡng mộ nhất
    :like:

Ps : Mình like câu này của bạn :D .
  18. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Em ko có ý kiến bởi vì ko có gì nói được :D ke ke ;))
  19. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Mình hứa là qua Tết, Việt Designer sẽ chất lượng và quy cũ hơn bây giờ nhiều ;)
    dieu1991, Asio Flammeus, VAV lê17 người khác thích bài viết này.
  20. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Mềnh có bị dính dáng gì ở đây ko nhở, ngẫm lại cũng có 1 số cái liên quan tới mềnh
    mgrJason B thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn