Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Điều không nên có của diễn đàn

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi siêu nhân lội nước, 25/1/13.

Lượt xem: 8,924

1. siêu nhân lội nước Thành viên cấp 1

Mình ko phải là 1 nhân vật nổi tiếng trong diễn đàn, mình chỉ là 1 thành viên trong vô vàn những mem trong này. Trước khi nói về điều này thỳ mình ko muốn bị gạch đá còn ai gạch đá thỳ cứ việc. Mình vào forum được khá lâu rồi nhưng hay cài lại win nên toàn bị mất acc ( vì hay quên nữa). Cũng thường xuyên theo dõi diễn đàn, mình ko phủ nhận là diễn đàn rất hay và bổ ích nhưng mình nhận thấy 1 điều rằng càng ngày càng có nhiều cuộc cãi lộn trên diễn đàn vì có cơ số bạn hay tỏ ra nguy hiểm, chỉ trích, châm biếm người khác theo hội động chỉ vì nhiều cái " ko theo ý bạn". Rất nhiều bạn bị ném đá hội đồng vì nhưng lí do ngớ ngẩn, còn j thiếu sót thỳ hãy bổ sung, cho lời khuyên cho họ thay vì tập trung vào chê bai, dùng những từ ngữ khó chịu, tất nhiên là thỉnh thoảng trêu nhau cho vui chứ đừng coi thường, thiếu tôn trọng lẫn nhau. Mình chả là gì để có thể thay đổi điều j đó trong diễn đàn này nhưng mình mong nhưng điều tương tự ko xảy ra nữa. Hãy cùng nhau tạo một forum lành mạnh và vui vẻ. Cảm ơn những người đã đọc bài viết của mình

...
    b0yHN_96, sieuquaykt, Trà ft Chanh28 người khác thích bài viết này.
  2. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Đã đọc & không hiểu nhắm ! :">:">:">
    Giải thích thêm đi bạn hiền ! Mình thích cách suy nghĩ của bạn ! :">:">:">
    siêu nhân lội nước thích bài viết này
  3. siêu nhân lội nước

siêu nhân lội nước Thành viên cấp 1

thỳ dạo nay e thấy rất nhiều bạn bị ném đá, bị chê bai, bị các thành viên trong đây coi thường tác phẩm, đóng góp cho diễn đàn mà cũng bị ném đá nhiệt tình, e bức xúc quá nên viết ra thế này, cảm ơn bác quan tâm :D
    mgrHoàng PRD thích bài viết này.
  4. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Gạch đá, khói lửa nhiều quá, chả dám cmt nữa [​IMG]
  5. Mr_pingu

Mr_pingu Thành viên cấp 1

Tại do hiểu lầm ý nhau nên cãi nhau thôi, đa số là chưa biết nhau cả mà, còn có những vụ mình thấy nên cãi thật, đây cũng chỉ là ý kiến của mình thôi, chúc forum luôn phát triển bền vững và anh em luôn coi nhau như 1 nhà!
  6. Hạnh

Hạnh Thành viên cấp 2

:))=)) cm nhiều dễ bị ăn gạch =))
    Lên hãy xem và cảm nhận :))
  7. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Dạo này thấy war nhiều quá, cũng do 1 số cá nhân ko tốt nữa :-<
    mgr, darkghost, Ku Sang1 người khác thích bài viết này.
  8. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Tất cả cũng chỉ là tranh luận. Cũng có những người bản tính khó đổi. Không phải ai cũng giống ai mà. tuy nhiên khắc phục đc là tốt.
    Mr_pingusiêu nhân lội nước thích bài viết này.
  9. siêu nhân lội nước

Ơ các bác cũng thấy thế à?:D e lại tưởng đăng xong bài này e cũng bị gạch đá túi bụi ấy chứ :))
    darkghostFly Nguyễn thích bài viết này.
  10. Fly Nguyễn

Góp ý thế này ai muốn gạch đá :like:
    mgrsiêu nhân lội nước thích bài viết này.
  11. gake_tn

gake_tn Thành viên cấp 2

Bác nói vậy em đồng ý 1 phần. Em thấy là có những cái chỉ góp ý, mà các bạn cảm thấy cái "TÔI" quá lớn nên không nhận khuyết điểm mà cự lại. Thì tính ai cũng nóng nên có thể thui. Khắc phục tính nóng. Bình tĩnh như em là ok hết. =))
    mgr, darkghost, Mr_pingu2 người khác thích bài viết này.
  12. mosfly

mosfly Thành viên cấp 2

có những thành phần troll vậy diển đàn mới vui được,đọc cmt mà góp ý cứng nhắt quá thic củng đâm nhàm chán,nhưng mà gạch đá thì củng có giới hạn thôi đừng làm tổn thương người khác là đc ^^
    ps:/gạch đá thoải mái ^^
  13. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

mình củng thấy vậy...cmt trêu cho vui mà mấy người kia làm quá
  14. siêu nhân lội nước

Sợ cái TÔI của các bác trong đây lớn quá ấy mà, e bị ăn mấy lần rồi, h vẫn đau :))
    Hạnh thích bài viết này
  15. SunnyBoy

SunnyBoy Thành viên cấp 3

Không biết bác có nhận ra không nhưng phần lớn những bạn bị ném đá thì không vì ảnh xấu, kém hiểu biết ..... mà quan trọng là cách ăn nói, và thường là Quá tự cao+ tự mãn về bản thân

sun_writer, Ngọc Prinny, Fly Nguyễn1 người khác thích bài viết này.
  16. siêu nhân lội nước

Bài viết của mình cũng nói rằng troll cho vui thỳ thoải mái đi, nhưng đừng coi thường người khác mà :D
  17. siêu nhân lội nước

Mới đây nhất e thấy có vụ có bác j đó tưới cây = sữa bị ném đã túi bụi mà nghĩ cũng tội, bác ấy xl rồi ấy chứ
    darkghostFly Nguyễn thích bài viết này.
  18. Fly Nguyễn

Lúc đầu cái tôi của tớ rất lớn, có 1 lần đăng bài, có cãi nhau với thím Nguyenxuangiang và nói có vẻ coi thường thím đó nhưng giờ khác rồi, suy nghĩ dần dần trở nên ...dịu dàng rồi :))
    Nay chỉ là quá bức trước hành động của kẻ kia với mod của 4r mà tớ hơi nóng xíu thôi, giờ lại hết rồi :))
    Mr_pingu, Shimizusiêu nhân lội nước thích bài viết này.
  19. Happy Girl

Happy Girl Thành viên cấp 3

nói thật là do nhiều thành phần cố tình gây sự, nhưng cũng do cả thành viên trong diễn đàn "không muốn" dừng lại. t không muốn vơ đũa cả nắm đâu, nhưng có lẽ tất cả xuất phát từ việc: chỉ muốn nói, không muốn nghe, không biết lúc nào nên im lặng, ai cũng muốn thể hiện cái tôi của bản thân mình, và không cần biết đứng trong cái chung nó mờ nhạt đến mức nào.

có nhưng topic khi ở một hai trang đầu, có vấn đề gì đều đã được giải quyết, nói chung là nếu có war, bức xúc cãi nhau đến mức gạch đá thì chỉ vài ba trang đâu là chủ pic sẽ lặn luôn, nhưng các thành viên khác thì không, dường như họ không bao giờ bỏ ra vài phút để đọc cụ thể những sự việc đã xảy ra ở trên, mà cứ chăm chăm vào một hai chuyện nào đó, để cmt, để thể hiện suy nghĩ, cái tôi của mình. kể cả khi topic đã trôi vào dĩ vãn (cũng nhanh thôi, một buổi là sẽ mất hút) thì vẫn bị lỗi lên. ai cũng muốn nói, chả ai muốn nghe, dù điều mình nói bên dưới trùng với biết bao điều người bên trên đã nói. Người ta nói rồi, giải quyết xong rồi, thì vì không đọc, những người khác lại tiếp tục nói, rồi có mỗi một vấn đề cứ đi mãi đi mãi.

thiết nghĩ nếu mỗi người biết ý, biết những lúc nào cần im lặng, thấy việc đã xôm rồi thì thôi, không cần đi qau góp 1 cmt, đi lại góp một cmt. nói chung, trong một cuộc cãi vã, có người biết kiềm chê,s im lặng đúng lúc thì sẽ ổn thôi :)
    mgr, sun_writer, anhphanktd3 người khác thích bài viết này.
  20. Mr. Kent

Mr. Kent Thành viên cấp 1

dạo một vòng lại mấy cái topic. lạnh người.:|
    Ngô Tiến Long, exittbumsiêu nhân lội nước thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn