Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Digital art] một vài bức hình w.i.p và drop

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Lazuly, 18/4/14.

Lượt xem: 4,982

1. Lazuly Thành viên cấp 1

Không biết cái này có phải gọi là digital art ko nữa nhưng mà em nghĩ post vào box này là hợp nhất, đa số các hình em vẽ trên giấy rồi scan lại và vẽ bằng chuột trên photoshop. Do là đi nét bằng chuột nên cực kỳ sốt ruột và nhiều lúc bức hình mất cái hồn lúc ban đầu mình vẽ ra giấy bằng tay... nên em chỉ dám hoàn thành tới vậy, làm thêm nữa chắc chắn sẽ xấu đi nhiều. Cũng do là vẽ bằng chuột nên lợi dụng soft brush là chính :(... bác nào biết cách lên chi tiết cứng khi vẽ digital art bằng chuột thì xin hãy chỉ cho em. Cảm ơn mọi người đã xem ạ :3
    Ban đầu định vẽ con gái....
    Nhưng thử nghịch chút thế nào nhìn ra trai ra gái luôn :v
    Cái hình cặp couple này quá nhiều layer nên em drop luôn. Bác nào muốn lấy file psd của nó ko ạ? tiện kết bạn qua fb em luôn nhé facebook.com/longhg1994
    Bữa học được tut vẽ mắt (bằng chuột) :3 nhưng hơi khó áp dụng :(

...
    KieuVan_it9x, dongvu, Vent12 người khác thích bài viết này.
  2. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

hay nhỉ :))
    sketch trai => hoàn thiện thành gái
    sketch gái => hoàn thiện thành trai
    Bạn vẽ đẹp, tô đẹp :3 :3 mình thích :" >
    Hồng SơnLazuly thích bài viết này.
  3. An Lee

An Lee Mới đăng kí

Đẹp quạ đi .. toàn cao thủ không .. Cảm thấy hụt hẫn :((
    Lazuly thích bài viết này
  4. Công dân lương thiện

Công dân lương thiện Thành viên cấp 3

đẹp wa' thớt ơi, ước j mình cũng vẽ đc như lày :x
    Lazuly thích bài viết này
  5. Lazuly

Lazuly Thành viên cấp 1

cái này chỉ là vẽ bằng chuột thôi mà :D... khoanh vùng, đặt feather, phệt màu, hoặc là thay đổi chế độ layer là ra thôi. Nhưng vất vả nhất vẫn là đoạn dùng pen tool @@@@@
  6. vudohoai

vudohoai Thành viên cấp 1

cái này bạn có dạy ko vậy
  7. Lazuly

Lazuly Thành viên cấp 1

... mình có thể share file psd mà.... ở đó mình còn giữ các lớp layer, nhìn vô dễ hiểu lắm
  8. shiruku

shiruku Thành viên cấp 2

cho mình xin file psd của bạn được không :">
  9. Lazuly

Lazuly Thành viên cấp 1

nếu ko phiền thì bạn add fb mình nhé facebook.com/longhg1994 mình muốn share cho bạn bè, với cả fb nói chuyện cũng riêng tư hơn.
  10. Hieuheroin123

Hieuheroin123 Thành viên cấp 2

11. hải ngố

hải ngố Thành viên cấp 2

vẽ đẹp lắm long ah....
  12. Gấu Mập

Gấu Mập Thành viên cấp 2

13. cuongphong_1990

cuongphong_1990 Mới đăng kí

14. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

oh ồ hẳn là sẽ mất rất nhiều thời gian nè
  15. NamHoang

NamHoang Thành viên cấp 2

16. Lazuly

Lazuly Thành viên cấp 1

ờhm.... mình muốn gửi file đó tới những người đã kết bạn với mình trên face (facebook.com/longhg1994) và hãy chủ động pm mình. Dù sao thì trước đây mỗi hình cũng là một cảm xúc tâm huyết tạo ra nhưng chỉ là do nản sớm nên mới drop. Nên mình muốn chia sẻ với bạn bè, ít nhất hãy làm quen với mình qua fb mình
  17. Mol Mèo

Mol Mèo Mới đăng kí

I really admire!! How can i do it??? @@
  18. huyennt82

huyennt82 Thành viên cấp 1

bạn này giỏi thế..kết bạn nha...facebook.com/nhokon.comeon
  19. Mều

Mều Thành viên cấp 2

klq nhưng thím đi tóc = pen tool ak :v mà cái hình cuối nhiều nét giống xài wacom quá :( cái đường sáng trên mũi dùng chuột thế nào mà ra được vầy chỉ mình với :(
  20. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

cho mình xin file PSD nhé. mình mù tịt về mảng này vì vẽ tay hơi xấu. Cho mình xin nhé. Khâm phục quá đi.
    minhduc.graphicdesigner@gmail.com

Ủng hộ diễn đàn