Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Digital painting - cậu bé thổ dân

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi FlamePhoenix, 7/11/12.

Lượt xem: 4,712

1. FlamePhoenix Thành viên cấp 1

chào cả nhà :3 :3 , thành viên mới toanh là mình xin đươc góp 1 tác phẩm digital painting. Mong nhận được gạch đá cùng sự đóng góp nhiệt tình của các bạn :)) hehehe

đây là 1 đồ án của khoa mình học kì vừa rồi. Lựa chọn 1 câu chuyện ít người bit, chưa được chuyển thành hình vẽ minh họa hay phim rùi vẽ lại sử dụng PTS và tablet. :D

câu chuyện mình chọn là 1 chuyện về cậu bé thổ dân da đỏ tạo ra cái cầu vồng đầu tiên :D đại khái là vậy và đây là bài làm =))

thiết kế nhân vật:

Poses:

1 cảnh tự chọn trong chuyện:

bài còn rất rất nhìu thiếu sót T_T bà con cứ gạch đá nhiệt tình, mình sẽ luôn luôn lắng nghe, nhưng lâu lâu mới hỉu =)) hehehe

...
  2. Mepo

Mepo Thành viên cấp 3

:like: Waooooooo! Bác học trường gì, khoa nào thế :x
    Đồ án là tạo hình nhân vật thôi hay làm nguyên cái phim Hở bác :-s
    FlamePhoenix thích bài viết này
  3. trucit92

trucit92 Thành viên cấp 2

Chất lắm, Tuyệt vời ông mặt trời :x
  4. FlamePhoenix

FlamePhoenix Thành viên cấp 1

àh mình học RMIT, khoa thiết kế đa phương tiện ^.^. đồ án yêu cầu vẽ hoàn chỉnh 1 cảnh với làm storyboard thui. ko làm tới phim hoạt hình đâu =))) làm tới phim là chua chua lắm lun rùi đó =))

thanks các bác ^____^

anyway có ai góp ý j khác ko? về bg hay bóng đổ các thể loại :-?
  5. Mepo

Mepo Thành viên cấp 3

Rờ mít đỉnh quá rồi :x, Cho em hỏi 1... đống:
    Project này giao làm trong bao lâu vậy bác ( tò mò ;)) )
    Chương trình học mấy năm với học những jì vậy ???
    Có được học vẽ tay ko bác :x
    Góp ý nè :
    Cái góc nhìn left thiết kế nhân vật mình hay thấy người ta để luôn tay mà :D
    cái cảnh bạn cố tình tạo cái bóng mờ mờ hả, Sao trên trời lại có bóng, cứ như tranh 3d bay ra khỏi tranh ý =))
    À! bác pro digital paiting cho em ít brush đi, Loại chấm chấm tả chất liệu cho nhanh ý.
    Em lười kiếm quá T_T
  6. FlamePhoenix

=))
    project này 2 tấm đầu đi chung nộp trong 3 tuần, tấm sau nộp trong 2 tuần :D
    học thì sơ sơ chắc 3 năm mấy, vì học theo học kì 3 tháng và tự chọn môn nên cũng tùy ko bit trc' đc :D tùy coi còn có fail ko nữa =))
    học tùm lum thứ T_T phim, print ads, concept, sound, vẽ tay, 3d, IT, business, vân vân
    vẽ tay có 1 khóa àh :D tốt nhất nên học ở ngoài đỡ tốn $

àh cái left view thì có bit đâu =)) tưởng phải cho bả xem chi tiết, nên thế =)
    định là vẽ nó như có blur do chuyển động ý, mà lười với cũng sát ngày nộp, nên ko có sửa lại =))

hiện mình xài bursh bộ này :D bạn cũng nên chịu khó kiếm thêm cho phong phú :D link chắc để wa inbox bạn nhé, chưa đủ bài đăng link
  7. Mepo

Mepo Thành viên cấp 3

Mình down về trữ sẽ tới thời kì sài. Giờ chưa đủ trình luyện brush basic :-"
    Cái brush TrungTH bạn share là của thằng chung lớp mình luộn @@. Bạn quen TrungTH hả @@
  8. FlamePhoenix

àh ko :D mình thấy ad Trung share trên Hội những người thích vẽ trên fb nên down về dùng đó =)) cứ luyện từ từ, vẽ cái này còn lắm gian nan :D hehe
  9. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

RMIT lun @@

học phí khủng bố lắm
  10. FlamePhoenix

vâng T___T sự thật đau lòng
  11. dinhbacvip

dinhbacvip Thành viên cấp 3

Oa oa đẹp quá
  12. shinylove

shinylove Thành viên cấp 1

thiết kế nhân vật phim hoajt hình à :D
  13. iiLucifer

iiLucifer Thành viên cấp 1

Đẹp thế :D
  14. oldman21

oldman21 Thành viên cấp 2

nó thật sự rất đặc biệt :D đại loại là lạ ấy ... thích hợp cho phim hoạt hình 3D dành cho con nít hơn... @@ tạo hình cơ thể chưa chuẩn lắm nên có vẽ nó thích hợp dành trẻ em hơn :Dvà cái nữa là dùng bằng pts quá nên màu nó rất là ảo :D
  15. Trung Pack

Trung Pack Thành viên cấp 2

20 bài nhanh nàO:-))
  16. FlamePhoenix

thanks các bạn ^^

àh chưa tới phim đâu :D chỉ là vẽ lại 1 cốt truyện thôi hehe

uhm đúng đó :)) chính xác đây là truyện thiếu nhi =)) mình lục đc trong đống link truyện thiếu nhi nước ngoài, lấy làm bài lun. truyện thiếu nhi thì màu phải tươi tý chớ heheh

sắp gòi =))
  17. Trung Pack

Trung Pack Thành viên cấp 2

ô , hóa ra cv của bạn làm bên làng giải trí à :D
  18. FlamePhoenix

mmm.. ước j đc vậy =)) ko, mình vẫn là sv :D
  19. MifPisces

MifPisces Mới đăng kí

Nhìn dáng có vẻ gượng gượng
    Với cả nhân vật nhìn hơi sợ T_T

Ủng hộ diễn đàn