Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Digital Painting] Luyện tập về skintone

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Tuongle, 21/10/16.

Lượt xem: 4,579

1. Tuongle Mới đăng kí

Mình vừa tập digital painting được hơn 2 tháng, do trước đó đã vẽ tay quen rồi nên giờ làm quen với wacom cũng không mất thời gian lắm.
    Mình cũng dành thời gian để xem tranh của các artist nước ngoài, một điều mình nhận ra là skintone của họ rất khủng, nên mình cũng bắt đầu bỏ công thức tô da quen thuộc, tập cách tô mới...dị hơn.
    Mọi người xem và góp ý nhé :D

Đây là cách tô da đơn giản

Bức này sketch nhanh thôi :v

Mình thích tone da của bức này :"> đang cố gắng hoàn thành

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. MaDWolf

MaDWolf Thành viên cấp 1

thiết nghĩ bạn nên học anatomy (hình khối cơ bản của cơ thể) + sketch màu đen trắng ( để lấy sắc độ) trước rồi hãy đi vào màu da người. thân !
  3. Duonghobo

Duonghobo Mới đăng kí

đẹp quá bạn oi :-< có gì bạn làm tut với ạ
  4. Tuongle

Tuongle Mới đăng kí

Mình mới tập vẽ mà tut gì :)) như bạn kia nói thì tìm hiểu thêm về anatomy, cách ánh sáng ảnh hưởng tới khuôn mặt ntn blah blah thôi. mình vẫn chưa làm chủ được các brush:D

Ủng hộ diễn đàn