Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Digital Painting Ngẫu hứng

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Tùng Ngọc, 11/3/13.

Lượt xem: 3,627

1. Tùng Ngọc Thành viên cấp 1

1 chút ngẫu hứng

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/10/14
    Fandate, LuTienDat, Anh Lam8 người khác thích bài viết này.
  2. xuongkupu

xuongkupu Thành viên cấp 1

bạn vẽ pic này bằng phần mềm gì thế
  3. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

cái này vẽ băng pts hở bạn
  4. Tùng Ngọc

Tùng Ngọc Thành viên cấp 1

mình vẽ bằng wacom table trên phần mềm photoshop
    Ku Sang thích bài viết này
  5. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

@-) vẽ cỡ này mà chỉ vài người like

Xin hỏi bác học vẽ ở đâu và đang làm gì ạ
    Tùng Ngọc thích bài viết này
  6. Tùng Ngọc

mình tự học thôi bạn, giờ mình đang là artist cho một công ty game ^&^
    Anh Lam thích bài viết này
  7. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

Wow tự học mà vẽ tốt như thế này, khâm phục ghê!
    Em cũng mê concept art, cũng loay hoay tự học mà chưa đâu tới đâu. Sau này có gì nhờ anh chỉ bảo thêm. :D
    Chờ các tác phẩm tiếp theo của anh.
  8. Tùng Ngọc

ok nếu bạn có niềm yêu thích với thể loại này ^&^
  9. LuTienDat

LuTienDat Mới đăng kí

mình cũng đang lần mò học nè...
    cơ mà các bạn có tài liệu gì về mảng concept art nhân vật và bối cảnh game ko
  10. Hồng Trà

Hồng Trà Thành viên cấp 1

Tranh crop vuông quá, cái tảng đen đen kia lại chiếm tới hơn nửa bức tranh, nhìn rất chật chội. Theo mình nên kéo ngang hẳn tranh ra, đẩy lùi cái đống đá đá gì đó ra góc để trông thấy rõ vùng phía sau. Với cả đánh tí color dodge quanh mấy vùng ảnh sáng nữa, cho sáng hẳn vùng đó ra :D

Cũng chưa có nhiều kinh nghiệm nên chút cảm nhận vậy thôi :D Hy vọng được học hỏi thêm.
  11. Tùng Ngọc

cái này mình vẽ trong thời gian ngắn ngẫu hứng, và tranh cố tình crop vuông + đặt tảng đá to như thế như một không gian ẩn nấp của con vật ngoài không gian bé nhỏ kia bạn ak. hình vuông là hình cảm giác mạnh về sự chật hẹp mà ^&^

Ủng hộ diễn đàn