Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[DIGITAL PAINTING] Phòng tranh của Fitaro

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Fitaro Art, 14/1/16.

Lượt xem: 28,135

1. Fitaro Art

Fitaro Art Thành viên cấp 1

hoang_le91 đúng là mảng mình mạnh nhất hiện tại là vẽ chân dung, vì mục tiêu ban đầu mình luyện vẽ cũng là để vẽ chân dung :D , nhưng mà dần về sau mình muốn nâng cao thêm nữa nên cũng tập tành những kiểu khác :)

khoianha10 bạn quá khen rồi, Sakimichan với mình còn 1 trời 1 vực bạn ơi, chỉ pro lắm, mình còn phải học rất nhiều thứ mới mong đuổi theo kịp chỉ
  2. hoang_le91

hoang_le91 Thành viên cấp 1

Fitaro Art công nhận cách lên màu của bạn giống na ná Sakimichan thật. Nhưng mình nói thật, Sakimichan không giỏi đến thế đâu.
    Mụ ý cũng bắt đầu nghiệp vẽ với chân dung, sau này chuyển qua vẽ cả body thì chỉ vẽ tốt được tầm chục bức, càng về sau tranh càng nát về hình họa và nặng về fan service kiểu làm tiền (Cái này cứ qua dA với Patreon của mụ ý là thấy). Lên màu thì vẫn tốt. Theo mình đặt mục tiêu được như Sakimichan thì không nên, vì thiếu gì artist giỏi hơn mụ ý đâu :))
  3. rexpeke

rexpeke Thành viên cấp 2

Chăm chỉ luyện một cái gì đó thì trình lên thôi à, nhưng đúng là nên chọn hướng đi để mở mang thêm. Vẽ kiểu Sakimichan thì nhiều người thích vì nó bắt mắt, cá nhân mình thì thích những họa sĩ như:
    http://androidjones.com/
    https://noahbradley.com/

Mấy anh này năng lực và khát khao tự học khủng khiếp, luyện tập chăm chỉ và có bài bản, coi trọng kiến thức chứ không chạy theo kiểu đẹp lung linh để chiều fan.
    khoianha10hoang_le91 thích bài viết này.
  4. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

rexpeke :

androidjones: Anh này vẽ có chất riêng nhưng có vẻ hơi một màu. Phong cách vẽ này không rõ là do trí tưởng tượng phong phú (khả năng tư duy trừu tượng) hay do luyện tập mà thành nhưng mình thiên về hướng khả năng tự nhiên hơn.

noahbradley: Anh này vẽ hoàn toàn theo hướng concept art thiên về nature hoặc supernatural (không biết Việt Nam có nhân tài nào cỡ này không)

Mình nghĩ so với sakimichan thì hơi khập khiễng vì hướng phát triển của họ quá khác nhau.
  5. rexpeke

rexpeke Thành viên cấp 2

Mình không so sánh vì mỗi người có phong cách và mục tiêu khác nhau. Nhưng khi nhìn vào tranh của hai họa sĩ trên mình khâm phục rất nhiều, và học được cũng rất nhiều.
    androidjones: theo như Matt Kohr chia sẻ thì chỉ riêng Portrait đã luyện vẽ ít nhất 1000 bức để thuần thục và sáng tạo theo phong cách của mình.
  6. Fitaro Art

hoang_le91 bạn quá khen thôi, mình học một phần cách lên màu của Sakimichan mà nên còn khá là lâu mình mới đạt trình cở chỉ nỗi bạn ơi

rexpeke cảm ơn bạn đã chia sẽ, mình khá thích style vẽ của noahbradley :)
  7. Fitaro Art

Mình update mẫu mới

8. khoianha10

Hình mới nhất bạn có vẽ theo ảnh mẫu nào không? Mình thấy mặt đẹp mà chỗ cằm nối với cổ thấy cứ sai sai thế nào ý.
    Với lại mặt thì chi tiết còn phần dưới vẽ sơ sài quá trông như tranh vẽ dở dang.
  9. Fitaro Art

khoianha10 mình có dùng ref để vẽ mẫu mới nhất nha bạn, phần body mình chưa quen vẽ lưng cho lắm nên hơi xấu :'(

10. vilu

vilu Mới đăng kí

Fitaro Art bạn luyện vẽ trong bao lâu thế @@
  11. Fitaro Art

vilu mình bắt đầu tập vẽ được khoảng 1 năm nha bạn :)
  12. Fitaro Art

Mình update mẫu tiếp theo :)

greenfield thích bài viết này
  13. hoang_le91

hoang_le91 Thành viên cấp 1

mũi bé mà lại hơi vẹo :D
  14. Czazy Kat

Czazy Kat Mới đăng kí

Mình góp ý tí nhé :
    - ưu điểm : màu đẹp , khuôn mặt có nét hiền dịu của Hinata ( phần này mình k thể hiện được )
    - khuyết điểm : đỉnh đầu hơi cao , phần tóc không tự nhiên , ngũ quan hơi sai tỉ lệ so với góc mặt
    Nhưng tổng thể thì bạn vẽ đẹp lắm , mình rất thích cách lên màu của bạn :D
  15. Fitaro Art

hoang_le91 cảm ơn Hoàng nha, một số bạn cũng nói vậy :)

Czazy Kat cảm ơn góp ý của bạn nha
  16. khoianha10

Mình thấy bạn nên tập trung cho tỷ lệ cơ thể, ngũ quan khuôn mặt hơn trong thời điểm này vì khả năng sử dụng màu sắc của bạn rất ổn rồi. Xem tranh của bạn đẹp nhưng lại hay có sạn nhỏ nên hơi tiếc. Thể nghiệm thêm nhiều chắc bạn còn tiến xa lắm.
    Fitaro Art thích bài viết này
  17. ninhnormal

ninhnormal Thành viên cấp 1

bạn có thể hướng dẫn mình vẽ mái tóc đẹp như bạn đc k :(
  18. Fitaro Art

khoianha10 mình cảm ơn ý kiến của bạn nha :) , mình cũng đang cải thiện những mảng pose với anatomy của người, mình tập màu nhiều nhưng những máng khác mình còn khá dở

ninhnormal mình dùng lasso tool để khoanh vùng rồi chỉnh brush multiply để quẹt phân tầng tóc rồi tỉa tầng từ từ, mình sẽ sớm làm tutorial thôi nếu được thì bạn xem page của mình ở https://www.facebook.com/FitaroArt/ thông tin của mình cập nhật ở đấy :)

PS: mình up mẫu tiếp theo :)

ninhnormal thích bài viết này
  19. greenfield

greenfield Thành viên cấp 1

Naruto version soái ca ah :D.
  20. Fitaro Art

greenfield haha mình hay chăm chút cho phần mặt :v

Ủng hộ diễn đàn