Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đồ họa Vecto

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Nguyễn Thúy Giang, 14/3/16.

Lượt xem: 2,201

1. Nguyễn Thúy Giang Thành viên cấp 1

Em muốn đưa file Ai vào PS mà không bị vỡ - mong các Anh Chị diễn đàn giúp đỡ giúp

...
  2. Nguyễn Thúy Giang

Nguyễn Thúy Giang Thành viên cấp 1

Em xin lỗi vì quên - em muốn làm tấm phông Sinh Nhật cho cháu - các Anh Chị cho em cách định dạng để xuất trong PS - để em đem đi in
    Mong các Anh Chị giúp đỡ
  3. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

Từ Ai, bạn lưu file EPS hoặc PDF sau đó mở lên bằng pts đều được. Create outline chữ trước khi xuất cho đảm bảo.
    Xuất file thì để đúng kích thước, vì in khổ lớn nên độ phân giải để tầm 150-200 là được rồi, không cần 300. Mà xuất từ AI cũng ok, đâu cần phải PTS đâu. AI -> export -> JPEG -> CMYK -> 150 dpi
    Nguyễn Thúy Giangkehuydiet thích bài viết này.
  4. Nguyễn Thúy Giang

ID 1808 Em Cám ơn Anh nhiều .....chúc Anh ngày mới vui vẻ
    ID 1808 thích bài viết này
  5. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Nếu là in phông 1 là in bạt 2 là in PP cả 2 cái này in quảng cáo này kia đều là in phun và 90% tất cả mọi chỗ đều dùng pts xuất khổ in vì bạt vs pp dạng này là in cuộn ngang có hạn dài vô hạn
    thế nên cứ export tiff mang in là ok JPG cũng chả sao cứ để 300dpi cho chắc ăn nặng hay ko thằng in nó chịu trách nhiệm nhẹ quá mang ra in bể lại mất công.
    Nguyễn Thúy GiangID 1808 thích bài viết này.
  6. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

Để 300 cũng được. Nhưng mà tội thằng xuất file thôi vì nó ghép nhiều bài in 1 lần. Nặng quá máy chậm -> bực mình :))) chửi thầm -> hắt xì vô cớ. Về nó cũng resize lại à.
    Nếu mang file tới nhà in thì để 300, gửi qua mail thì 150-200 là được rồi.
    Nguyễn Thúy Giang thích bài viết này
  7. phankien9x

cái này in bạt in phông là in chỗ quảng cáo ăn ngay sốt dòn
    Nó ko có ghép đâu bạn hơi đâu làm cái bạt mét mấy 2 mét còn ghép bài chi mệt vậy??
    In phun chứ có phải offset đâu mà ghép
  8. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

Ừ. tùy nơi in. Trước đây mình làm thì dồn đơn hàng xếp in 1 lần. Giờ thì ko biết sao thôi.
  9. phankien9x

tùy sản phẩm chứ bạn
    Nguyên cái phông nó có nhỏ đâu mà ghép, nếu mà là in pp nó còn phải cán màng nữa ghép lắm vào bọn nó cực cắt ra đóng khuyên nữa ai rảnh mà làm vậy?
  10. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

ừ. bạn nói phải. nhưng mà cán màng thì ghép lại sẽ nhanh hơn là cắt ra nha :D :D :D. Mình nghĩ dừng ở đây là được rồi. Lan man quá.
  11. Nguyễn Thúy Giang

Em cám ơn các Anh Chị nhiều ....
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn