Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Doodle] Tôn Ngộ Không

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi WuKing, 9/4/14.

Lượt xem: 10,159

1. WuKing Thành viên cấp 1

Hôm nay, em sẽ kể cho các bác nghe câu chuyện về Ngộ Không (idol cả đời em :x)
    ------
    Ngày xưa, trên 1 đỉnh núi nọ, có 1 hòn đá từ trên Trời rơi xuống

Nó nở ra 1 con khỉ mà người ta gọi là "Thạch Hầu"

Nó luôn muốn có 1 sức mạnh phi thường nên quyết tâm tầm sư học đạo, tại đây, nó được Bồ Đề Tổ Sư đặt cho cái tên
    TÔN NGỘ KHÔNG

Trở về Hoa Quả Sơn, Ngộ Không là con khỉ mạnh mẽ nhất trong số các yêu tinh ở đây và Ngộ Không quyết định đi tìm 1 vũ khí xứng tầm với mình.

Ngộ Không tìm đến Đông Hải. Ở đây, Ngộ Không đã đoạtđược thanh "Định Hải Thần Châm" (Gậy như ý) cùng bộ giáp của Đông Hải Long Vương.
    Sau đó, Ngộ Không được mời lên Thiên Đình để phong chức.Thay vì được 1 chức quan lớn, Ngộ Không lại bị giao cho chức quan giữ ngựa (Bật Mã Ôn). Khi Ngộ Không phát hiện ra điều đó, hắn không đồng ý và đòi được phong chức "Tề Thiên Đại Thánh".

1 ngày nọ, Ngộ Không đi lang thang và lạc vào vườn đào tiên của Dương Mẫu nương nương.

Ngộ Không trốn thoát khỏi và trở về Hoa Quả Sơn chuẩn bị cho cuộc chiến với Thiên Đình.

Ngộ Không bị bắt và nhốt trong lò luyện đan của Thái Ất chân nhân, nhưng Ngộ Không không những không chết mà còn luyện được thuật "Hỏa nhãn kim tinh"

Ngộ Không đại náo Thiên cung 1 trận linh đình buộc Ngọc Hoàng phải mời Phật Tổ đến cứu giúp. Phật Tổ đã thách Ngộ Không đằng vân vượt khỏi bàn tay của Ngài thì Ngộ Không sẽ được tha tội.

Ngộ Không thất bại và bị Phật Tổ dán bùa, giam dưới núi Ngũ Hành Sơn suốt 500 năm.

Được lệnh của Quan Âm bồ tát, Ngộ Không được Đường Tăng giải thoát và theo phò ngài đến Tây phương thỉnh kinh.

Vượt qua bao khó khăn và thử thách, Ngộ Không đã cùng Đường Tăng (và Bát Giới, Sa Tăng) đến được Ấn Độ.
    Tại đây, Ngộ Không được phong lên Phật vì tấm lòng cống hiến và sức mạnh của mình.

Hết.
    p/s: em tóm tắt nên lượt bớt nhiều thứ, mong mọi người bỏ qua ^^

...
    Jimmy Kudo, solomoon2, Tạ Thị Liên25 người khác thích bài viết này.
  2. yoyoken

yoyoken Thành viên cấp 2

đẹp quá bác
    WuKing thích bài viết này
  3. Gấu Mập

Gấu Mập Thành viên cấp 2

đẹp thật đấy
    mà e nghỉ bác vẽ thêm 1 tấm cho đủ 5 thầy trò luôn cho trọn bộ
  4. WuKing

WuKing Thành viên cấp 1

yoyoken tks bác ^^
    Gấu Mập tks bác :D mới đầu em cũng tính vậy nhưng mà do chủ đề chính của cái này là Ngộ Không nên em chỉ vẽ Ngộ Không thôi :D
  5. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

hay quas bac
  6. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Bao nhiêu ngày để làm xong tấm đầu vậy bác :-ss
  7. thickyeu

thickyeu Thành viên cấp 1

8. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Rất đẹp đấy :D có điều kiện thì bạn vẽ lại trên máy cho sắc nét hơn :))
  9. WuKing

WuKing Thành viên cấp 1

Trần Duy Hoàng tks bác ^^
    siukoi tầm 3 ngày đó bác :D
    thickyeu bản full là sao bác ? tấm này em vẽ tay, tấm em up đầu tiên là full rồi đó :D
    vsea vẽ máy hết cái này dự là lòi con mắt lun đó bác :))
  10. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Ngưỡng mộ bác quá :3
    Nếu bác mà làm 1 bộ như thế này về Việt Nam thì tuyệt biết bao
  11. WuKing

WuKing Thành viên cấp 1

siukoi em có 1 bức về Hoàng Sa cơ mà chưa post ^^ hm trước có topic chia sẻ mấy tác phẩm của em mà bị xóa vì đặt tiêu đề sai :)) còn vẽ về VN nhiều người cũng có vẽ rồi đó bác ^^ em cũng đang định vẽ mà chưa có ý tưởng hay :D
    tks bác đã ủng hộ :D
  12. hoang tuan hiep

hoang tuan hiep Mới đăng kí

đẹp quá pro ah. bác vẽ bằng chất liệu ji vậy. nhìn nét hay quá !
  13. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

tuyệt vời <3
  14. WuKing

WuKing Thành viên cấp 1

15. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

WuKing Bác mà vẽ 1 tấm doodle về bác Hồ ,về cuộc đời của của Bác thì còn gì bằng . Vừa hiện đại vừa lịch sử :3
  16. WuKing

WuKing Thành viên cấp 1

siukoi ý tưởng hay quá bác :D :like:
  17. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Hề . Nhiều ý tưởng mà không có tài năng để thực hiện thôi :3 . Khi nào WuKing làm xong tặng tôi 1 tấm là được :)
  18. WuKing

WuKing Thành viên cấp 1

siukoi ok bác ^^ vẽ xong nhất định em sẽ tag đặc biệt bác vào :))
    siukoi thích bài viết này
  19. Wu Kong

Wu Kong Thành viên cấp 2

Ôi, cuối cùng cũng gặp được người có chung idol với e
  20. Phạm Duy Khánh

Phạm Duy Khánh Mới đăng kí

Truyện hay nhỉ

Ủng hộ diễn đàn