Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đợt chụp đầu tiên với máy

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi RyanNguyen, 22/3/13.

Lượt xem: 2,784

1. RyanNguyen Mới đăng kí

Chào mọi người,
    Mình tên là Chiến. Lần trước mình được một kì nghì ngắn. Mình và người yêu quyết định đi chơi ở bãi biển Muriwai và chụp được một số tấm mong mọi người góp ý kiến để sau này có thể chụp tốt hơn. À, mình không sử dụng Nikon D7000 quen lắm. Có bạn nào chỉ mình cách sử dụng được không? Facebook của mình là ryannguyen555

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

...
  2. quangduc89

quangduc89 Thành viên cấp 1

Ờ, về mặt thiết bị mà nói thì ống kính hoặc sensor của bác có bụi, hơi to :)
    dtkt12, wpkvn, RyanNguyen1 người khác thích bài viết này.
  3. nguyenthanhdai

nguyenthanhdai Thành viên cấp 1

bác chụp cảnhnh nên chon file raw để xử lý hậu kỳ sẽ án tượng hơn , nếu còn nếu ko co kinh nghiem sử lý hậu thì cho piture style lancap đẻ chụp ảnh thì màu sẽ tươi hơn đấy , em dùng d7000 như nhưng chi có cai lens kit cùi bắp với cái 50 1.8d , cung mong len đây học hỏi thêm
    RyanNguyen thích bài viết này
  4. Yans De Ratatosk

Yans De Ratatosk Thành viên cấp 2

D7000 *thèm*
  5. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

bạn nên xem lại phần bố cục ảnh và ánh sáng :)
  6. RyanNguyen

RyanNguyen Mới đăng kí

Bạn cho mình một ví dụ được không? Mình cũng không biết rõ lắm. Mình cũng mới bấm nên không biết nhiều cho lắm. :)
  7. RyanNguyen

RyanNguyen Mới đăng kí

Cảm ơn bạn nhiều. vậy là chụp landscape thỉ chuyển qua cái mode landscape đúng ko? Xử lí hậu kì thì mù tiệt. :) Thông cảm.
  8. RyanNguyen

RyanNguyen Mới đăng kí

Lúc đó cái kính bị bụi mà mình lau hoài ko hết. Chụp được gần hết thì mới phát hiện là có bụi ở trong máy. Do lúc thay ống kính, gió lớn quá nên ko chú ý.:))
  9. Timmy

Timmy Thành viên cấp 3

Thế đừng hỏi sao máy ảnh bị hỏng :-<
    Mode landscape là gì ?
    Có hướng dẫn trong mục Photography của 4rum đấy :D
  10. piglet1851990

piglet1851990 Mới đăng kí

Theo mình thì bức 2 bạn nên lấy góc rộng ra để lấy thêm 1 phần biển nữa, tạo độ mở cho bức ảnh sẽ đẹp hơn. Hoặc nếu muốn focus vào sự đông đúc của bầy chim thì nên zoom vào hơn nữa. cái chỗ đất thừa ra mà ko có mấy chim ấy, k ăn nhập với bức ảnh lắm.
    Bức thứ 3 nhân vật chính là con chim thì out nét mất rồi.
    Bức thứ 5 thì mình k rõ bạn muốn nhấn vào cái gì vì sóng và đá (hay là cái gì đấy) của bạn rõ như nhau.
    2 bức chụp mod thì cũng chưa ổn, vị trí của mod trong khung hình k đẹp, nhất là tấm thứ 2, bạn bỏ hết mất phần trời phía trên tay mod rồi.

Nói chung là nhìn ảnh ở biển mà mình thấy hơi bí bức, k được rộng và thoáng, và ảnh thì chưa làm nổi đc nhân vật chính lắm.
    RyanNguyenseiryu7429 thích bài viết này.
  11. love_hatred

love_hatred Thành viên cấp 2

bức t2 gốc hơi bé
  12. RyanNguyen

RyanNguyen Mới đăng kí

Mình có chụp thêm được tấm này định làm hình nền vì thấy mấy con sò đẹp quá.
    nguyenthanhdai thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn