Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Download] Adobe Lightroom 6.1/CC 2015.1 Relase ( bản mới nhất ) + full cờ rắc

Chủ đề thuộc danh mục 'Download - Chia sẻ Preset' được đăng bởi traigia_1992, 24/6/15.

Lượt xem: 157,544

1. traigia_1992 Thành viên cấp 1

Đây là bản Lightroom CC 2015 kèm hướng dẫn cài đặt, cờ rắc, update để lên bản mới nhất với đầy đủ tính năng, đặc biệt là tính năng Dehaze ( khử mù ) có trên Lr CC 2015.1 Relase
    Đầu tiên là link download ( tất cả trong 1 ) : [LOCK]https://www.fshare.vn/file/TR4X5METOP6E

Link die rồi, các bạn vào đây download đỡ nhé: http://forum.vietdesigner.net/threa...-adobe-lightroom-6-0-full-co-rac-64bit.84437/[/LOCK]

Hướng dẫn cài đặt Lightroom CC 2015.1 Relase :
    Bước 1
    : Ngắt mạng
    Bước 2 : Thêm 2 dòng này vào file host ở đường dẫn : C:\Windows\System32\drivers\etc\
    127.0.0.1 lmlicenses.wip4.adobe.com
    127.0.0.1 lm.licenses.adobe.com
    Bước 3 : Cài đặt Lr CC 2015 theo các bước sau
    - Tải về - Giải nén - Cài đặt file Setup - Chọn TRY - Sign In - Sign Later – Accept – Install – Launch Now – Sign Later – Start Trial – Thoát hoàn toàn Lightroom
    lưu ý : bạn phải chọn Trial 30 Day, sau đó cập nhật rồi cờ rắc thì mới có tính năng Dehaze
    Bước 4 : Update lên bản mới nhất 2015.1 Relase
    - Cài đặt file : AdobePatchInstaller.exe có sẵn trong thư mục Update ở bộ cài đặt vừa down
    Bước 5 : Copy file cờ rắc amtlib.dll chép đè vào C:\Program Files\Adobe\Adobe Lightroom
    Bước 6 : giờ vào file host, thêm các dòng sau vào :
    127.0.0.1 na1r.services.adobe.com
    127.0.0.1 hlrcv.stage.adobe.com
    127.0.0.1 practivate.adobe.com
    127.0.0.1 activate.adobe.com

Thế là xong, bạn đã có 1 bản Lightroom được cờ rắc hoàn chỉnh với đầy đủ tính năng

...
    tuxike04, MINH LAM NGUYEN, linhromnt9 người khác thích bài viết này.
  2. DannyHai

DannyHai Thành viên cấp 1

Sao không thấy link vậy thím

Update: Sorry, do mình thiết lập AdBlock chặn các plugin social nên không thấy :D
  3. manh_luckyboy

manh_luckyboy Mới đăng kí

Cám ơn bác chủ
  4. Vô Lệ

Vô Lệ Thành viên cấp 1

Đoạn Launch Now – Sign Later – Start Trial – Thoát hoàn toàn Lightroom sao mình ko thấy cái sign later nhỉ, chỉ thấy quit và sign in mặc dù đã out mạng
  5. Huy Cóc

Huy Cóc Mới đăng kí

trời ơi ntn là sao ạ :(
  6. manh_luckyboy

manh_luckyboy Mới đăng kí

Làm sao để kiểm tra xem đã cờ rắc thành công chưa bạn?
  7. xuankienxk

xuankienxk Mới đăng kí

Có bản cho MAC os không bác ơi
  8. shevchenbe90

shevchenbe90 Mới đăng kí

Thớt dịch sai hướng dẫn của người ta, bạn nào cài như vậy đảm bảo khởi động LR sẽ crash
    Cứ bật mạng bình thường, không thêm gì vào host cả rồi thực hiện bước 3, reg đại 1 cái ID Adobe gõ vào phần "sign in"
    Làm xong bước 3 mới ngắt mạng là làm các bước tiếp theo.
  9. Kai Tatoo

Kai Tatoo Mới đăng kí

Bác nào bị cái lỗi sau khi cài pts cc 2015 & LR 2015 mở lên bị adobe has stopped wordking thì coi lại win mình nhà nếu là win 7 thì úp lên sever pack sp1 nó mới ok mình tìm cả tuần mới ra lỗi :/
  10. killerqhk

killerqhk Thành viên cấp 1

1. Disable Internet connection.

2. Make sure you do not have any of the following entries in your hosts file.

3. Install Adobe Lightroom. [Follow the Images in Installation Screenshots folder]

4. After Installation. Launch Adobe Lightroom as Trial. [Its Important]

5. Close Adobe Lightroom.

6. Update the program by simply running "AdobePatchInstaller.exe" file in Update folder.

7. Copy the file "amtlib.dll" from cờ rắc folder to Installation directory. [C:\Program Files\Adobe\Adobe Lightroom\]

8. Block the program in your firewall and add the following lines to your hosts file.

127.0.0.1 na1r.services.adobe.com
    127.0.0.1 hlrcv.stage.adobe.com
    127.0.0.1 practivate.adobe.com
    127.0.0.1 activate.adobe.com

9. Run the program & Enjoy...!!!

NOTE: Hosts file is located in C:\Windows\System32\drivers\etc\

Mình đã test vào thành công.
  11. mr.black_light

mr.black_light Mới đăng kí

Hay. Mình cũng thấy nó lạ lạ :D
  12. mr.black_light

mr.black_light Mới đăng kí

cài cài xong có được Dehaze hay chủ thớt chém nhỉ ?
  13. tuankhanhsaigon

tuankhanhsaigon Thành viên cấp 1

Đây là bản 6.0 chứ không phải bản CC nhé
    check kỹ link trước khi post giùm
    bản 6.0 có up lên 6.3 cũng ko có khử mù Dehaze như bản CC
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/12/15
    Thjnh Nguyen thích bài viết này
  14. Thjnh Nguyen

Thjnh Nguyen Mới đăng kí

Đã làm theo hướng dẫn, nhưng bản cài đặt trong Screenshots nó vẫn là 6.0 chứ không phải CC 2015 như trong hình minh họa.
  15. Thjnh Nguyen

Thjnh Nguyen Mới đăng kí

Em đã cài được bản CC trên máy xách tay nhưng trót xóa mất bộ cài gốc rồi. Giờ muốn tìm lại mà khó quá
  16. hdmeomeo

hdmeomeo Thành viên cấp 1

cám ơn bạn nhiều.
  17. Tuấn Mạch

Tuấn Mạch Mới đăng kí

18. Hiển Vinh

Hiển Vinh Mới đăng kí

link die rồi bạn ơi!!
  19. RichardHuy

RichardHuy Mới đăng kí

ai có link khác ko ? link die rôi :(
  20. Lương Minh Đấu

Lương Minh Đấu Mới đăng kí

Bước 2 mình không lưu được hai file đó vào theo đường dẫn, mọi người có thể giúp mình không ạ?

Ủng hộ diễn đàn