Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Download bản Photoshop CS5 ổn định, dễ dàng cờ rắc và sử dụng

Chủ đề thuộc danh mục 'Software - Portable' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 17/6/13.

Lượt xem: 542,925

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Mặc dù bản mới nhất hiện nay là Photoshop CS6, tuy nhiên mình vẫn chỉ thích dùng CS5 vì sự gọn nhẹ và ổn định của em nó. Lâu lâu cứ thấy dân tình ca thán là không tải được CS5 nên mình quyết định lập riêng 1 topic riêng cho em nó.

Đây là bản mà mình vẫn thường dùng, mỗi lần cài win hay ghost máy là cứ đè em nó ra mà cài, rất dễ cờ rắc, dùng cực ổn định, chẳng bao giờ thấy lỗi lầm gì cả.

Mình up lên ZippyShare nên anh em yên tâm là sẽ rất khó mà die được :)

Tải về tại đây:
    [LOCK]
    Các bạn truy cập vào link sau: https://helpx.adobe.com/creative-suite/kb/cs5-product-downloads.html
    Rồi chọn Photoshop CS5, Photoshop CS5 Extended và download bản English về nhé!

Tải cờ rắc về tại đây: http://www28.zippyshare.com/v/91800306/file.html[/LOCK]

Các bạn download đủ về sau đó ấn vào file Set-up.exe và cài đặt bình thường, và sau vào folder cờ rắc, đọc cái hướng dẫn cờ rắc đính kèm và cờ rắc thôi, vô cùng đơn giản :D

Nếu ai thích dùng bản Portable khỏi cần cài đặt chi cho mắc công thì vào đây: http://vietdesigner.net/2012/01/photoshop-portable-6-cs5-ban-khong-cai-dat/

Chúc các bạn thành công! Mình ko muốn topic này xuất hiện những comment đại loại như "máy mình ko cài được" nhé! Nếu ko cài được thì cài lại máy gấp thôi :))

...
    dqh, topnuocngot, tranvan.muon53 người khác thích bài viết này.
  2. Lich

Lich Thành viên cấp 2

ĐINH-DŨNG, Minh Khang Tran, Phú Hà10 người khác thích bài viết này.
  3. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

Anh có biết là em treo máy cả tối qua để download PTS lại cho máy, nhưng mà bị lỗi giữa chừng nên máy ko tự động tắt mà nó chuyển sang chế độ Sleep làm e mất ngủ cả tối ko :(
  4. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Vẫn thích bản CS5 hơn, bản CS6 xài cứ ức chế làm sao á =))
  5. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Đúng là cái CS5 này chạy nhanh hơn nhiều bác ạ...cái cS6 nặng kinh
    FMP thích bài viết này
  6. cello

cello Thành viên cấp 2

mình gặp phải một vấn đề với CS5 là trước đó mình dùng rất nhiều font ngoài thì ko vấn đề gì,nhưng dạo này thì bị hiện tượng khi dùng một font mới cài thêm vài thì gõ dc vài phát là bị đơ PTS và bị out,nhiều khi quên không save file là y rằng công sức mấy tiếng mất toi.có ai bị vậy ko,mình dùng song song CS3 để chạy plugin thì thấy không bị như vậy :(
  7. Vũ Acoustic

Vũ Acoustic Thành viên cấp 1

Bác Dư cho em hỏi là, em mở PTS CS5 lên cứ đến cái bảng này là tắt luôn không mở lên được

Em đã xóa reg, xóa pts = cs5, ghost lại máy mà không được
    Máy giờ chỉ dùng được PTS CS2 trở xuống
    ( Trước em vẫn dùng bình thường, bây giờ mới bị )
    Cân ngố, Kido96, FMP1 người khác thích bài viết này.
  8. phamtong

phamtong Thành viên cấp 1

like mạnh cho bác :D
  9. hungpham

hungpham Mới đăng kí

Bác có CS5 dành cho MAC hok zi? :)
    Luandaika thích bài viết này
  10. HeHe92

HeHe92 Mới đăng kí

tại sao lúc tớ vẽ trên một layer mới nó lại cứ tự tạo ra mask và hiển thị mình đang vẽ trên 1 shape chứ k phải trên 1 layer là sao hả ad??? làm thế nào để k bị như thế nữa??
    có cái ảnh nè:
  11. Đàm Minh

Đàm Minh Thành viên cấp 2

các bác xem có bản cs6 Portable up lên cho em vs đc k... link die hết rồi thanks
  12. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

13. rachelnicole

rachelnicole Banned

rất hay dùng trên usb
  14. TrungHieuET

TrungHieuET Mới đăng kí

chủ thớt cho mình hỏi là mình tắt mạng cờ rắc được rồi nhưng cứ bật mạng lên vào CS5 là không còn extended nữa là sao ?
  15. PyNKiller

PyNKiller Mới đăng kí

ETpiExf.jpg E download về, xog giải nén, nó ra như thế này. Chủ thớt làm ơn giúp với ạ !
    Bảo Nguyệt thích bài viết này
  16. monkiuty

monkiuty Thành viên cấp 1

Nó yêu cầu Serial Number kìa bạn ???
    Bảo NguyệtLesun13 thích bài viết này.
  17. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

monkiuty thích bài viết này
  18. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

cảm ơn, đã down được
  19. truonginfo

truonginfo Mới đăng kí

sao em dowload ve 7 ban mà mỗi bản có 1.9mb là sao . em dùng win 7 .64 xài được lhoong ạ
  20. boyxauzai94

boyxauzai94 Mới đăng kí

cho em hỏi lỗi này là thế nào với

Ủng hộ diễn đàn