Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Download + full cờ rắc] Camtasia 8.0 - Phần mềm thu âm xử lí phim chuyên nghiệp

Chủ đề thuộc danh mục 'Các phần mềm làm video' được đăng bởi SilverRow1988, 17/2/13.

Lượt xem: 173,865

1. SilverRow1988 Cựu quản trị

Camtasia Studio là 1 phần mềm chuyên tạo các bài thuyết trình hướng dẫn trực tiếp bằng video và audio làm cho 1 bài thuyết trình hoặc hướng dẫn hay demo 1 phần mềm được sinh động hơn. Ngoài ra Camtasia còn có khả năng ghi lại các bài thuyết trình PowerPoint, trang web, webcam, và trình diễn phần mềm một cách dễ dàng.Chỉnh sửa các screencasts để hoàn thiện bằng cách nối, cắt, thêm hiệu ứng chuyển tiếp, và chú thích.Sản xuất video của bạn trong nhiều định dạng, hoặc chia sẻ lên YouTube hoặc Screencast.com

Camtasia Studio 8

Các chức năng của Camtasia:
    Record
    Với tùy chọn ghi âm linh hoạt Camtasia Studio, bạn có thể chọn để chụp toàn màn hình, cửa sổ hoặc khu vực. Thêm vào bài hát, micro, âm thanh của máy tính của bạn, cộng với hình ảnh trong hình ảnh với máy ảnh video của bạn, và bạn đã có một hình màn ảnh tầm cỡ thế giới.

PowerPoint Plug-in
    Bên trong thanh công cụ của PowerPoint làm cho nó một cú nhấp chuột dễ dàng để ghi lại bài thuyết trình của bạn, hoặc là trực tiếp hoặc từ bàn làm việc của bạn.

SmartFocus
    TechSmith của công nghệ SmartFocus độc quyền theo dõi những hành động xảy ra trong quá trình ghi âm của bạn. Sau đó, nó tạo ra một video phóng to vào những phần bạn cần để hiển thị.

Phụ đề Thông qua Speech-to-Text
    Camtasia Studio có thể tự động chép lại tập tin âm thanh video của bạn vào các chú thích 508-tuân thủ mở hoặc đóng cửa. Và bằng cách "học tập" giọng nói của bạn theo thời gian, chú thích của bạn nhận được nhiều hơn và chính xác hơn.Bạn muốn được nhiều hơn thực hành? Nó cũng dễ dàng để loại chú thích của riêng bạn hoặc import bên thứ 3 SRT và các tập tin sao chép SMI.

Nội dung & Tìm kiếm
    Làm cho nó dễ dàng cho người xem bỏ qua phần video mà họ cần phải xem với Bảng thông minh của Camtasia Studio Nội dung tính năng. Chỉ cần ghi lại một bài thuyết trình PowerPoint như bình thường, và Camtasia Studio sẽ sử dụng tiêu đề slide của bạn để tạo ra các bảng của nội dung tự động!
    Một thanh tìm kiếm nằm ngay trên lục, giúp bạn tìm kiếm và nhảy đến bất kỳ từ nào bằng văn bản trong bản thuyết trình.

Link download:

(242 MBs)

[LOCK]http://www.mediafire.com/?7zdsgdy7673pz[/LOCK] (có kèm cờ rắc)

[LOCK]http://www.fshare.vn/file/5SURLCVWMH/[/LOCK]

Directlink :
    [LOCK]http://download.techsmith.com/camtasiastudio/enu/camtasia.msi[/LOCK]

cờ rắc:

...
    Specialkid, tittie, sumofsquare2116 người khác thích bài viết này.
  2. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

Cái này mình vẫn xài, thi thoảng làm video chỉ dẫn anh em cài đặt máy phần mềm
    Hồng SơnSilverRow1988 thích bài viết này.
  3. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Xài cái này thấy dễ hơn Total Video Converte :)
    SilverRow1988Hồng Sơn thích bài viết này.
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Ái chà, đã có bài viết về phần mềm này rồi àh! Nói chung là mình và bác Row đã có thảo luận về phần mềm này rồi và phải nói là nó rất tuyệt vời. Nếu dùng để quay màn hình, chỉnh sửa video và làm tutorial = video với phần này thì quá ngon :D

Mọi người xem demo làm thử với phần mềm này nhé!​
    SilverRow1988Hồng Sơn thích bài viết này.
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Á à bác Minh giới thiệu sản phẩm này trên 4rum mình rồi :D. Cái sản phầm này quay video xuất ra Youtube HD thì khỏi phải bàn :x. Vừa quay video vừa chỉnh sửa video chuyên nghiệp, vote cho bác <3 <3:+1::like:\:D/
    SilverRow1988 thích bài viết này
  6. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Mình toàn quen dùng mấy sản phẩm trong bộ Adobe nhưng mấy soft trong bộ này thường khá nặng, khi có ng đề cập cái soft này thấy cũng hay nên nghía qua thử. Cảm nhận là giao diện khá chuyên nghiệp nhưng vẫn gọn nhẹ rất thích hợp cho các bạn tập tọe làm video :D.
  7. Hạnh

Hạnh Thành viên cấp 2

8. DienVi

DienVi Thành viên cấp 1

sao mình down ko dc :-s media fire bảo phải upgrade
  9. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Link trực tiếp
    Code:
    http://download.techsmith.com/camtasiastudio/enu/camtasia.msi
  10. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

3 phút đã xong :v cài thử xem sao :*
  11. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

cho em xin lại cái link mediafire :( down link trực tiếp ko có cờ rắc... :(( Link mediafire bị block rồi :((
  12. hoa nguyen

hoa nguyen Thành viên cấp 1

không được rồi, nhận đc thông báo thế này
    "The file you attempted to download is an archive that is part of a set of archives. MediaFire does not support unlimited downloads of split archives and the limit for this file has been reached. MediaFire understands the need for users to transfer very large or split archives, up to 10GB per file, and we offer this service starting at $1.50 per month.

We have informed the owner that sharing of this file has been limited and how they can resolve this issue.

Still have questions, or think we've made a mistake? Please contact support for further assistance."
  13. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Bạn dùng cờ rắc down trên kia thử xem.
    Không được thì :
    Code:
    TechSmith Camtasia Studio 8.0 Final-----------------------------------------------------------
    1. Ngắt mạng

2. Thêm vào file hosts (C:\Windows\system32\driver\etc)
    127.0.0.1 65.52.240.48
    127.0.0.1 activation.cloud.techsmith.com

3. Active bằng serials sau
    CD2AA-QZBHD-C3KJL-E9HRV-Q797C
    HLCZF-HDCPL-KGB6W-ZSCAZ-VF6A2
    EA5AC-CLMAM-A8W6W-EZLYM-LM58F
    HLCZF-HDCPL-KGB6W-ZSCAZ-VF6A2
    CD2AA-QZBHD-C3KJL-E9HRV-Q797C
    GCABC-CPCCE-BPMMB-XAJXP-S8F6R

4. Xong ! Mở mạng lên xài bình thường
    SilverRow1988Nhắng thích bài viết này.
  14. male92

male92 Mới đăng kí

hình như cái này nó k cho xuất ra file có định dạng là *.exe phải không nhỉ :D

mà ở đây có ai xài action chưa, mình quay game thấy mượt lắm :)
  15. SilverRow1988

Fix lại hết link cho các bạn dễ down rồi nhé, bạn nào down mediafire ko được thì down bằng direct link 8-|
  16. SilverRow1988

uhm đang up nè, update vào luôn rồi đó! :)
  17. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Code:
    https://www.kleii.com/f/50d280eb47700ac775000003
    Mediafire bị điên luôn rồi, báo file Blocked ko.
    Các bạn tải tạm bằng link trên nhé, file cờ rắc riêng đó, nhẹ mà.
    NhắngSilverRow1988 thích bài viết này.
  18. SilverRow1988

Chắc phải tìm giải pháp khác thế thằng mediafire này ~.~!
  19. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Dùng 4share, meagashare, minus.... ;)
  20. ayuhiru

ayuhiru Thành viên cấp 2

các bác cho em hỏi với .. em dùng Mac và mới download Camtastic 2 từ softonic sau đó em cài đặt với đuôi .dmg của Mac chứ ko fai .exe vậy em fai làm thế nào để có thể cờ rắc đc P/S : lúc cài đặt em có copy 1 dãy CODE bên trên vào nhưng nút Active nó ko sáng lên để em click :((

Ủng hộ diễn đàn