Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Dự án thiết kế logo Competition Online(Update liên tục)

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiếm tiền Online' được đăng bởi Nguyễn Quang Lập, 2/1/14.

Lượt xem: 7,018

1. Nguyễn Quang Lập

Nguyễn Quang Lập Thành viên cấp 1

Ở đây người ta không có ý kiến gì cả!!mình đưa lên bao nhiểu giải pháp cũng được,người ta thích giải pháp nào thì người ta chọn và chỉ việc gửi file gốc là xong.Mình cũng đã trúng được mấy cái nên mới post lên đây cho anh em thử sức.Cũng là để nâng cao khả năng thiết kế.
    Mình sẽ post các tác phẩm đạt giải lên cho các bạn tham khảo.Tất nhiên tác phẩm đó là thực vì nó sẽ có gắng mark trúng tuyển.
    Còn chuyện tin tưởng hay không là tùy vào các bạn.Mình sẽ không có chuyện lấy tác phẩm của các bạn để đoạt giải đâu nhé.Mình chỉ nộp thay các bạn thôi.
    Ở nước ngoài người ta bỏ sức ra làm rồi mới nhận thành quả.Cho dù là không trúng tuyển người ta cũng làm.Chứ không như ở Việt Nam có tiền rồi mới làm (mình không có ý phê phán tất cả đâu nhé)
    Đã là 1 designer thì việc thắng thua là chuyện bình thường vì cái đầu mỗi người khác nhau nên có thể bạn làm tốt tác phẩm này nhưng chưa chắc bạn đã làm tốt tác phẩm khác.Hơn nhau là ở khả năng rèn luyện,kinh nghiệm và niềm dam mê.
    SiJobb :chưa nhận được mail của bạn!!

Thân!
    TigerlilyNguyễn Thái thích bài viết này.
  2. msm

msm Thành viên cấp 2

bạn Lập ạ, những gì bạn nói ra thì mình cũng hiểu là bạn có ý tốt muốn giúp mọi người. Nhưng sẽ tốt hơn nếu bạn có thể chia sẻ thẳng đường link tới các cuộc thi đó để những ng chưa biết họ có cơ hội tập làm quen với những hình thức online competition thế này. Bản thân mình cũng đã từng tham gia những cuộc thi như vậy. Ko phải là ở nc ngoài ngta phải bỏ công sức ra mới nhận đc cái j đâu, mà là kiểu 1 ng mua vạn người bán. Designer quá nhiều và việc tổ chức thi như thế này sẽ giúp ng mua họ có thể có nhiều lựa chọn trong khi budget bỏ ra ko nhiều. Nếu bạn chịu khó search trên mạng thì sẽ thấy có rất nhiều topic trên các forum nc ngoài họ ko nhiệt tình lắm với những cuộc thi như vậy khi mà ở đó chất xám họ bỏ ra bị định giá thấp và ý tưởng của họ bị ng khác chôm ( chôm nhiều là khác, nếu như contest holder ko set blind cho contest.)
    Những cuộc thi như này rất phù hợp với những designer mới vào nghề, còn những ng đã cứng thì họ ko tham gia kiểu chơi chơi mà ko biết công sức mình đc nhìn nhận ntn đâu
    Thiên Trívosonglinh thích bài viết này.
  3. Nguyễn Quang Lập

Xin lỗi vì mình chưa đủ bài viết để trích dẫn link.
    Nếu như bạn muốn thì có thể vào crowdworks.jp để tìm hiểu thêm.
    Cái này không phải theo kiểu cuộc thi như bạn nói.Nó chỉ là một dạng thôi.
    Cuộc thi thì đòi phải có ý nghĩa này ý nghĩa kia.Và cuộc thi thì thường do tổ chức đưa ra.Ở đây là khách hàng(cá nhân hoặc tổ chức).Họ chỉ đưa ra nội dung và yêu cầu thiết kế mà không cần bạn phải giải thích này nọ.Mẫu nào họ thấy ưng ý thì họ sẽ lấy.Cho dù bạn là designer thực thụ cũng chưa chắc đã hơn các designer mới vào nghề.

Thân.
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/1/14
    Tigerlily, Nguyễn Tháivosonglinh thích bài viết này.
  4. msm

msm Thành viên cấp 2

một dạng contest chứ ko phải competition lớn gì đâu bạn ạ. Kiểu này thì ai làm freelancer là biết thôi. Vde là họ ko yêu cầu giải thích gì nhiều, nhưng logo thì phải tự nó nói lên cái thông điệp mà nó cần phải mang, chứ với kinh phí chi ra ở những cuộc thi như này, còn tùy mức mà ngta có cần bạn phải giải thích hay ko cho cái ý tưởng mà bạn thiết kế. Thực ra làm gì có khái niệm designer thực thụ - mình đang nói ở bài trước là designer lâu năm, có tên tuổi và thành tựu cùng porfolio đẹp thì cũng sẽ có 1 lượng khách hàng nhất định, việc tham gia những trang ntn họ ko mặn mà lắm. Nhưng với những ng mới chập chững bước vào thì những trang này là bổ ích.
    nway, tks bạn đã share :)
  5. Nguyễn Quang Lập

Mình không có ý bàn cãi với bạn.Bạn thích hiểu nghĩa gì thì bạn cứ hiểu.Một nhận xét nhé:Mình thấy những suy nghĩ của bạn rất Việt Nam:)
    Bạn đã vào trang đó xem chưa?nó là contest hay Competition?
    Mình đăng cái này trong " kiếm tiền online" nhé bạn!!Nên ai thích tham gia thì tham gia.Không tham gia cũng chả sao.Mình chỉ là cầu nối thôi.
    Và những trang mình làm hiện nay không như bạn nói là Những người mới chập chững bước vào nhé!!Vì những gì mình đưa ra ở đây đều dành cho Pro đó bạn!!

Thân.
    Tigerlily, phudang2001Nguyễn Thái thích bài viết này.
  6. msm

msm Thành viên cấp 2

Thôi post nốt bài này nhé ko lại mang tiếng tranh cãi. Bạn bảo suy nghĩ của mình VN là căn cứ theo cái tiêu chuẩn nào thế. Nhg trang như của bạn đưa mình vào nhiều rồi bạn ạ và bản thân đã tham gia. Và ngta gọi nó là contest nhé. Mình chưa hề nói nhg trang đó ko pro. Hình thức nó tổ chức quá pro đi chứ vde là nhg noi như thế là sân chơi phù hợp với nhg ng mới vào nghề vì có chỗ đe thi thố và học hỏi thêm. Bạn nên đọc kỹ nhg j ngkhac viết rồi hẵng phản pháo nhé
  7. Nguyễn Quang Lập

Căn cứ theo điều lệ bất đồng ngôn ngữ và kiểu cầu toàn.:D.
  8. Neely Thanh

Neely Thanh Mới đăng kí

Update nữa nha ;)
    Nguyễn TháiNguyễn Quang Lập thích bài viết này.
  9. Nguyễn Quang Lập

@Nelly Thanh
    Mặc kệ sự "dèm pha" của đời mình sẽ không từ bỏ mà sẽ tiếp tục Update cho anh em nào muốn tham gia.Tiếp tục sẽ từ dự án 12 ,thời gian sẽ là 1 tuần trở lên để anh em dễ dàng tham gia.
    @All:Dự án số 6 Asia Plus đã có kết quả.Kéo topic lên để xem nhé các bạn.
    hanhmitNguyễn Thái thích bài viết này.
  10. Nguyễn Thái

Nguyễn Thái Thành viên cấp 2

Update cả những dự án ngắn hạn hơn đi anh. Để ai cảm thấy phù hợp với dự án nào sẽ làm dự án đó.
  11. JasonT

JasonT Thành viên cấp 1

@Nguyễn Thái cũng thức ghê nhỉ :D
    ...Hóng dự án của chủ thread...
    Nguyễn Thái thích bài viết này
  12. Nguyễn Quang Lập

Mình sẽ tiếp tục update cho đến khi nào cái trang đó nó hết dự án mới thôi.Mà bạn nào biết tiếng Nhật thì pm mình nha vì có thể lập team thiết kế.Với việc lập team thiết kế thì không chỉ Compe không mà có thế nhận được thư gửi trực tiếp từ khách hàng.Vì việc lập team thiết kế có thể nói là rất được tín nhiệm khi làm việc với người Nhật
    ☆ Các bạn chú ý Thời Hạn nhé!!!:O
    Kết quả:[​IMG]

DỰ ÁN SỐ 12: (PM12h ngày 27/1/2014)
    Tên logo:「Sakura Mobile
    Thể loại:
    1 trong các kiểu ,dạng logo như hình dưới
    Màu: Hệ màu hồng
    File yêu cầu:jpg,ai,psd
    Dự toán :5 triệu
    Thời Hạn: (PM12h ngày 27/1/2014)
    Nội dung:+Dịch vụ cho thuê điện thoại dành cho khách tham quan quốc tế.
    +Thân thiện,gần gũi,thích thú,tiên tiến ,hiện đại,và có tính tín nhiệm.
    +Sáng tác tùy theo sự cảm nhận của bạn về nước nhật.

(Chú ý:Trường hợp hy hữu nếu có chỉnh sửa nội dung mình sẽ thông báo,)
    Tham khảo:
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/2/14
  13. Nguyễn Quang Lập

DỰ ÁN SỐ 13: Đến (PM12h ngày 23/1/2014)
    Tên logo:「
    3D
    Thể loại:tự do
    Màu:
    Hệ màu xanh,vàng,lục
    File yêu cầu:jpg,ai
    Dự toán :4 triệu
    Thời Hạn: (PM12h ngày 23/1/2014)
    Nội dung:+Dịch vụ giao hàng tận nhà
    +Thông qua dịch vụ khách hàng sẽ có được ước mơ như mình mong muốn.
    +Tự do sáng tạo ko cần theo nội dung cũng ok

(Chú ý:Trường hợp hy hữu nếu có chỉnh sửa nội dung mình sẽ thông báo,)
    Kết quả:[​IMG]
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/2/14
  14. JasonT

JasonT Thành viên cấp 1

15. Nguyễn Quang Lập

JasonT :yes ,sir!!
    Kết quả dự án 1:Ai là chủ nhân thì vào nhận nhé
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/1/14
    JasonThanhmit thích bài viết này.
  16. Nguyễn Quang Lập

Xin lỗi mọi người vì 2 tháng nay mình bận làm luận văn tốt nghiệp nên khôn có thời gian update cho mọi người được.Mình cũng vừa bảo vệ xong và sẽ update tiếp cho mọi người .Vì topic có vẻ khó theo dõi nên xin phép admin cho mình post bên Cuộc thi cho mọi người tiện theo dõi hơn.
    Và hy vong sẽ có nhiều thành viên tham gia hơn.
  17. thanhtin22

thanhtin22 Mới đăng kí

ca này khó

Ủng hộ diễn đàn