Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đừng coi thường máy ảnh Kỹ Thuật Số

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Good Neighbour, 31/1/16.

Lượt xem: 3,656

1. Good Neighbour Thành viên cấp 1

Máy cơ to đùng cùng với súng ống khủng các bạn chắc xem nhiều rồi, hôm nay mình share cho các bạn mấy bức ảnh mình chụp bằng Canon G15 dòng du lịch. hậu trường là 1 cái gốc cây ở chỗ làm, mấy ngày nay mưa dài quá nên vác máy ra làm mấy cái.
    có gì các bạn add FB vs insta mình giao lưu
    FB: https://www.facebook.com/hang.xom.tot
    Insta: hang.xom.tot

...
    Phạm Hữu DưJustin Nguyễn thích bài viết này.
  2. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

mình thì hay chụp bằng smartphone vì nó tiện dụng , đi đâu không phải lỉnh kỉnh
  3. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

- Ghê thế cơ á :-s:-s
  4. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Bọn cà nôn KTS này rất hay mắc bệnh, mỗi dòng mắc 1 loại bệnh giống hệt nhau. Điển hình có thằng S100 với con G10 thì mắc bệnh lens error, 10 thằng thì 8 thằng mắc. rồi mấy con G10 cũng hay có lỗi lấy nét.. Chơi KTS nên chơi dòng fujifilm, VD con X100 chả mấy khi có lỗi gì, mà lens fix chụp thì phê đừng có hỏi luôn. Chúc bác không bị gặp mấy lỗi sida nhé
    mono thích bài viết này
  5. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

mà mấy ảnh thím chụp chả thể hiện được ý đồ nghệ thuật khỉ mẹ gì, bật chế độ macro dí vào chụp xong về làm màu 1 tí là ra vậy thôi
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  6. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Mình thì cái nào cũng chụp...máy nào cũng chơi....chả có j là ko sài hay chê bai cả...Máy nào cxung có thế mạnh của nó cả....Quan trọng là ng chụp chứ ko phải thiết bị..
  7. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

g15 ai dám coi thường bác.........!
  8. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

thớt nên nói chuẩn xác là máy ảnh du lịch chứ đừng nói máy kỹ thuật số =))
    Vì có máy số chuyên nghiệp - máy số bán chuyên với máy du lịch
  9. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Trời mấy cái macro, close up thì điện thoại chụp còn đẹp nữa huống chi PnS của bác #:-s
  10. Lê Thế Anh

Lê Thế Anh Thành viên cấp 2

:D xin lỗi chứ em chưa có tiền mua máy lens nên vẫn hay dùng máy KTS du lịch để chụp rồi sau đó vào PTS để làm mờ hậu cảnh ... mặc dù máy KTS vẫn tốt nhưng có máy cơ vẫn sướng hơn :D
  11. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Máy point & shoot chụp macro rất ổn.
    Bác Tiny Love góp ý rất chuẩn, tất cả đều là kỹ thuật số thôi, phân biệt P&S (chỉa đâu bắn đó) và DSLR (ống kính rời kỹ thuật số).
    Cảm ơn chủ thớt đã chỉ ra một điều rất hiển nhiên \:D/\:D/\:D/
  12. ktsvuthemanh

ktsvuthemanh Thành viên cấp 1

Mình cũng toàn điện thoại + VSCO
  13. Khoi Le

Khoi Le Phụ trách nhiếp ảnh

giật tít ghê quá thớt @@
  14. Bi Tabu

Bi Tabu Thành viên cấp 1

Thể loại ảnh này cầm con G15 chụp nó phí đi bác thớt ạ, cứ điện thoại thêm cái lens macro 100k là dư sức sáng tác, bác cứ làm căng anh em nó nhụt chí mà vứt cái đống mark 2, mark 3 ở nhà tội :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn