Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Dung lượng file pdf bị tăng quá cao khi sửa bằng pts?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hieuhoanghd, 16/7/16.

Lượt xem: 2,528

1. hieuhoanghd Thành viên cấp 1

Chào anh/chị!
    Anh/chị cho em hỏi 1 chút cũng vấn đề liên quan đến dung lượng file pdf với.
    Em có file scan pdf ban đầu chỉ tầm gần 300Kb nhưng khi mở lên bằng pts rồi sửa 1 vài chữ (ko chèn thêm ảnh) rồi lưu lại thì file tăng lên thành mười mấy Mb làm ko thể gửi đi được ạ vì Mail cty em chỉ gửi được tầm 7Mb thôi.
    Anh/chị giải thích giúp em tại sao lại bị như thế và cách khắc phục thế nào với ạ?

Em cảm ơn nhiều!

Read more: http://forum.vietdesigner.net/threa...-ai-pdf-ma-in-an-van-net.89194/#ixzz4EXc6Ygtj

...
  2. drax

drax Thành viên cấp 4

sửa bằng ps thì dung lượng nó tăng là đúng r còn gì.
  3. hieuhoanghd

hieuhoanghd Thành viên cấp 1

Thế có cách khắc phục ko ạ? Chứ nhiều cái ko thể sửa trực tiếp trên file pdf được ạ.
  4. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Sửa bằng Indesign hoặc Illustrator cũng được á bạn. Hình như Ps nó tự chuyển sang 300px/cm nên nó nặng thôi.
  5. hieuhoanghd

hieuhoanghd Thành viên cấp 1

Uầy. Cty t ko liên quan gì đến thiết kế cả. T chỉ sử dụng pts để chế mấy cái giấy tờ, chứng từ thôi. Nên mấy phần mềm thiết kế khác t ko biết. hi
  6. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Mở Acrobat , cài plugin Pistop vào mà sửa !
    PT quản lý hình ảnh , mở PDF bằng PTS nó tự động chuyển vector sang bipmat lấy gì mà ko nặng.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn