Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em cần thao tác trên affter effect

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi thailan, 19/1/16.

Lượt xem: 2,045

1. thailan Mới đăng kí

Em chào cả nhà ạ!
    Tình hình là em muốn thu nhỏ hay phóng to bức ảnh này và khi kích vào ảnh thì hiện ra cái khung này to quá bởi vì nhiều lúc em làm việc với rất nhiều bức ảnh do khung này to quá có khi kích trên màn hình không chọn được ảnh cần thao tác rất bất tiện giờ em muốn chỉnh cho cái khung này vào sát với bức ảnh thì em cài đặt thế nào ạ? Đồng thời em cũng muốn cho ảnh ở vị trí chính giữa ạ?
    Em xin cảm ơn!

...
  2. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

Thực sự thì văn phong viết của bạn, mình đọc mãi mới hiểu ra được. Cái này do bạn xuất file thôi. Hoặc, nếu ảnh sưu tầm mà bạn đang gấp thì đơn giản xử lý sau. Nếu như, thao tác nhiều vs các ảnh khác mà ko muốn bị kích nhầm vào nó. Hãy khóa layer đó lại. Và, nó sẽ cố định ở đó. Bạn thỏa sức thao tác vs các ảnh còn lại.
  3. thailan

thailan Mới đăng kí

Cám ơn anh. Cài này em còn ngu ngơ quá nên nhiều khi diễn tả cũng khó ạ?
  4. uiliver

uiliver Thành viên cấp 2

Bạn có thể chuyển từ composition sang tag layer để cắt nó lại bằng cách click double vào ở trong bảng layer
    Hoặc pre-com xong rồi dùng interest crop để cắt lại cho gọn cái khung
    Còn muốn cho vào chính giữa thì mở panel Align lên để căn chỉnh
  5. thailan

thailan Mới đăng kí

Vâng em cám ơn bác nhiều ạ!
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn