Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em đã trượt mĩ thuật công nghiệp và hiện thì có thể nộp NV2 ở đâu?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Sư tử đầu hói, 2/8/14.

Lượt xem: 3,209

1. Sư tử đầu hói Thành viên cấp 2

Như cái tiêu đề thì hiện tại em đã tạch MTCN :(( mấy ngày qua em đã xem xét vài trường nhưng chưa chắc chắn lắm. Các bác có thể tự vấn cho em học về đồ họa thì nên chọn trường nào k ạ? k xét FPT hay Arena các kiểu đâu ạ vì nhà e k có tiền :)) mà hôm kia có chị ở đh Nguyễn Trãi gọi điện tư vấn em vào trường (chả biết lấy số đâu hay quá 8->) em cũng phân vân lắm, mong đc các đàn anh chị đi trước tư vấn giùm /:)

...
    quangnguyen111 thích bài viết này
  2. Ngocc Nhann

Ngocc Nhann Mới đăng kí

Học viện đào tạo Design Global thì sao nhỉ :D
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bạn nên chắc chắn bạn có đủ 1 số tiền để học, học đồ hoạ rất tốn kém
  4. oknotatall

oknotatall Mới đăng kí

Bạn có thể học đại học hòa bình,chuyên nghành thiết kế hay nội thất gì đấy.
    Còn không sang năm bạn thi tiếp.:D
  5. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

bao nhiêu mà lại trượt thế ? :-w
  6. mono

mono Thành viên cấp 2

Cùng cảnh ngộ . Up cho các sư huynh chỉ hộ
  7. Sư tử đầu hói

Sư tử đầu hói Thành viên cấp 2

Ngocc Nhann e chưa biết để tí ktra chỗ đấy xem sao
    banbaonylong mấy cái thông thường thì em ok, chứ học phí toàn mấy chục củ e không kham nổi thôi ạ. :D
    oknotatall e cũng tính ôn thêm nhưng thấy năm nay bộ cải lùi nên hơi xoắn:)) với cả 1 năm rỗi nghề cũng khó lắm:D
    quangnguyen111 e 31 bác ạ :v :v khổ k đi học thêm vẽ nên trượt thẳng cẳng:(
    mono bao giờ lấy giấy báo điểm vậy bác :D
  8. mono

mono Thành viên cấp 2

K bik bao giờ nó gửi về ....
  9. Sư tử đầu hói

mình tưởng phải đến lấy chứ:-?
  10. mono

mono Thành viên cấp 2

Cũng chả biết sao . Tại thường thi chung cụm của trường cấp 3 mình thì nó gửi về trường. Còn thi năng khiếu mình tự đi nộp k biết nó gửi về đâu
  11. kakasy2012

kakasy2012 Thành viên cấp 1

đi học trước khóa đồ họa nho nhỏ ,rồi chờ năm sau thi lại , nhưng mình vẫn khuyên là nên học Arena ,đào tạo bài bản lắm
  12. Sư tử đầu hói

kakasy2012 vầng Arena thì e cũng biết r, chỉ xoắn cái học phí thôi. còn e cũng tính chờ đây nhưng trên bộ cải lùi nên e chưa biết sao đc.
  13. CuongArt

CuongArt Thành viên cấp 1

Mình cũng từng toạch MTCN 2 năm =)) năm đầu thiếu 0,5đ. năm 2 thiếu hẳn 2đ :))
    hiện tai thì đang học Viện Mở chuyên ngành đồ họa 8-}
  14. One Top

One Top Thành viên cấp 1

Học phí Arena 3000$ + 180$ giáo trình trong toàn bộ khóa học. đầu năm học cũng có 1 số ưu đãi với học viên mới. nếu k có lựa chọn đóng toàn bộ thì bạn đóng theo kì cũng đc mà. Cái chính là đam mê của mình có vượt qua đc nó k?. Mình đang học ở đấy,tài chính cũng k nhiều nên cũng lựa chọn theo kì thôi.. nếu bạn có khả năng & đam mê thì học đc vài tháng cũng kiếm đc công việc parttime kiếm đủ ăn đủ sống r.. :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/8/14
  15. Sư tử đầu hói

CuongArt cũng căng nhỉ /:) tại năm sau e có 2 đứa em k họ hàng ruột thịt thi MTCN nên muốn thi cùng chúng nó cho vui:))
    One Top thanks bác đã chia sẻ :D tối e sẽ nói chuyện vs bố xem sao
    Ngocc Nhann trường đấy có vẻ ổn áp đó bác:D
    thanks các bác :D
    One Top thích bài viết này
  16. CuongArt

CuongArt Thành viên cấp 1

Chúc bạn may mắn lần sau :))
  17. Sư tử đầu hói

CuongArt nếu giờ học đc trường phù hợp thì e cũng k thi thêm năm sau làm gì :))
  18. Sư tử đầu hói

tiện thể các bác cho e hỏi các trường như FPT, Arena hay Desight Global có xét tuyển điểm sàn như các trường thường k hay vẫn phải thi đầu vào?:D
  19. mono

mono Thành viên cấp 2

Xét nguyễn tất thành or văn lang thử bạn . Đang chờ nó ra nguyện vọng 2
  20. Sư tử đầu hói

mono để mình thử tra xem sao:3 :3

Ủng hộ diễn đàn