Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em làm mem mới mong AE giúp đỡ về PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi FB Tùng Sói, 22/8/14.

Lượt xem: 1,761

1. FB Tùng Sói Thành viên cấp 1

Em chào các anh chị trong diễn đàn, em là thành viên mới. Hiện tại em cũng đang làm về chỉnh sửa ảnh, nhưng chỉ chuyên sâu về mảng cắt path và lọc ảnh theo yêu cầu

E cũng muốn tìm hiểu thêm về chỉnh sửa ảnh để phục vụ cho công việc, đang tập tành rất mong các anh, các chị giúp đỡ, đánh giá và cho nhận xét. E cảm ơn.
    Facebook: Tùng Sói

Ảnh gốc

Ảnh chỉnh sửa

Ảnh gốc:

Ảnh chỉnh sửa:

...
  2. Hai Lúa

Hai Lúa Thành viên cấp 2

Theo mình là bạn không nên chỉnh sửa gì nữa . Ảnh đã thế kia rồi thì sửa làm gì nữa , :-s:-s
    FB Tùng Sói thích bài viết này
  3. FB Tùng Sói

FB Tùng Sói Thành viên cấp 1

Vâng em tập tành nên lấy ảnh mấy ng bạn về chỉnh sửa. E vẫn chưa biết cách làm cho ảnh nét lên, thấy vẫn còn mờ mờ :(
  4. _Miu Nguyễn_

_Miu Nguyễn_ Thành viên cấp 2

Mới tập mà bạn chọn toàn những ảnh có độ phân giải thấp, dày noise như thế thì vất vả quá :3
  5. huytran2702

huytran2702 Thành viên cấp 1

cả 2 ảnh có độ phân giải thấp , khi bạn tăng sáng lên -> xuất hiện hạt , nhìn còn xấu hơn lúc chưa chỉnh .
  6. FB Tùng Sói

FB Tùng Sói Thành viên cấp 1

Vâng anh, vậy để 1 pic ảnh nét lên thì làm ntn ạ
  7. _Miu Nguyễn_

_Miu Nguyễn_ Thành viên cấp 2

Làm nét ảnh tớ đã trả lời 1 lần trong diễn đàn, nên lần này ko phải trả lời mà là spam lại bài đã trả lời ở chủ đề trước:
    ..làm nét ảnh thì có nhiều biện pháp khác nhau, thủ công cũng có, dùng plugin cũng có, thường thì mình nhân đôi layer rồi vào Filter>Other>Highpass... để thông số radius tuỳ vào ảnh mờ nhiều hay ít (thường mình để 10 pixels) rồi chuyển chế độ hòa trộn là overlay (hoặc softlight), bạn có thể giảm ocpacity xuống cho phù hợp với bức hình bạn đang làm. Cuối cùng là Merge tất cả layer lại để hoàn tất...
    Read more: http://forum.vietdesigner.net/threa...p-can-moi-nguoi-giup-doi.63568/#ixzz3B7cmz9F6

Ủng hộ diễn đàn