Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em mới học cần mấy anh chỉ e về sữa code trong world press

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi findthename, 15/12/16.

Lượt xem: 3,450

1. findthename Mới đăng kí

xin chào mấy anh! Em mới bắt đầu tìm hiểu và học về worldpress. Trong phần chĩnh sữa code themes (phãi chuột + Kiễm tra đối tượng html ) phần bên phải thì e chĩnh được .. nhưng phần bên trái e kiếm hết trong các tập tin .php cái code giống như vậy đễ sữa(em xóa code đó) mà không được ( em đã dùng Ctrl +f kiếm rồi còn dùng Ultrafilesearch bla..bla.. đỷ kiểu mà vẫn không tìm ra cái đoạn cod giống như vậy để sữa. mấy ngày nay em không làm được gì . kính mong mấy anh nào biết giúp chỉ em để em làm tiếp cái web. cam ơn cac anh nhiều

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/12/16
  2. quangpro1610

quangpro1610 Thành viên cấp 2

Theo như hình thì bạn đang sử dụng plugin woocommerce wp, nếu bạn muốn chỉnh sửa nó, phải vào wp-content/plugin có woocommerce thì bạn tải vào đó tải về cái source của nó, xong úp lại bên theme template của wp bạn đang làm ấy rồi tiến hành sửa, còn ko nên sửa trực tiếp tại plugin đó, nếu bạn làm local ko sao, còn bạn chạy live thì sửa trực tiếp dễ bị lỗi nếu update plugin hoặc mất hết các chỉnh sửa trước đó của bạn. Thân!
    findthename thích bài viết này
  3. gomsusangtao

gomsusangtao Mới đăng kí

đang sử dụng plugin woocommerce wp, nếu bạn muốn chỉnh sửa nó, phải vào wp-content/plugin có woocommerce
  4. findthename

findthename Mới đăng kí

Em Tìm rồi mà Cũng không thấy đoạn code đó . e dùng Ultra File Search Std tìm ra được 3 file .php chứa nó . mà khi e mở lên tìm thì không thấy .. E xóa trực típ trên web thì nó mất mà f12 lai cũng như không tức j đâu .. hix . e không biết sao mà trên trang web lại có đoạn code đó mà khi tìm khắp file .php luon mà không thấy .. TT
  5. quangpro1610

findthename ném cái source lên đâu đó, quăng link qua đây tìm cho :D
  6. findthename

findthename Mới đăng kí

drive.google.com/open?id=0BxMLo7Hwvn7zaS1sbG9Xc2RWdEU Đây nè anh anh . e làm web theme nên e xóa 1 vài cái không dùng mà trên web thi thấy code . tìm tong file thì bó tay .. anh giup em cam on anh nhìu hix ..
  7. quangpro1610

Đã tìm cho bạn, vào file theo link
    skyhomespa\wp-content\themes\gon\framework\woo_hooks.php rồi xoá từ dòng 547- 549 :D
  8. findthename

findthename Mới đăng kí

Dạ cam ơn anh .. xíu về em kím .. xin cam ơn anh rat nhìu ..
    quangpro1610 thích bài viết này
  9. findthename

findthename Mới đăng kí

oh yeahh .. được rồi cám ơnn anh nhìu . hehe .. tại em mới học làm web bang worldpress nen khong biết code .. e tìm thì nó ra ads_baner . còn dòng dưới thì không giống nên em cứ tìm cho nó giống mới dám xóa sợ xóa bậy rồi nó hư phải làm lại.. tuy xóa dc roi nhưng gặp nữa chắc xóa không dc luon ^^ .. e cam on anh nhìu . thanks anh^^
    quangpro1610 thích bài viết này
  10. putadesign

putadesign Banned

Bạn xem hướng dẫn tại đây nhé có nhiều thủ thuật có thể giúp được bạn
    Code:
    https://thichwp.com/
  11. orangestyle

orangestyle Mới đăng kí

trong cái hình của bạn , bạn rê chuột vào chữ Style.css:9980 , rê thôi chứ đừng click , nó sẽ hiện ra đưỡng dẫn đến file style.css dựa vào đó mà sửa

Ủng hộ diễn đàn