Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em mới tập làm blend màu cho khách!!!Cho hỏi blend như vậy còn gì thiếu xót không ạ!!??

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi hocchoinao, 19/6/13.

Lượt xem: 2,357

1. hocchoinao Thành viên cấp 1

Tấm này em blend 2 màu nâu đỏ và xanh lá cây.không biết đc mấy điểm vì đây mới là lần đầu em thử blend!!!Mong các cao nhân chỉ giáo!

...
  2. việt ptit

việt ptit Thành viên cấp 3

Tấm trên tối quá bạn ạ
  3. MạnhTQB

MạnhTQB Thành viên cấp 2

sao k gom vào #1 cho dễ nhìn bác :( cá nhân em thấy bố cục ảnh chưa đẹp lắm, blend chưa ấn tượng :( cho e ảnh gốc e nghịch tí :D
    hocchoinao thích bài viết này
  4. MạnhTQB

MạnhTQB Thành viên cấp 2

trình e gà càng chỉnh càng xấu bác ạ :)) định cho nó cổ cổ tí cuối cùng thành ra vàng khè thế này đây :">

5. hocchoinao

hocchoinao Thành viên cấp 1

căn bản là lever chưa đạt đến mức làm thế nào để vừa mắt thôi, bắt tay phát...!!! mà xem cao thủ blend nè...[​IMG] tên là Chen siro nhé
    MạnhTQB thích bài viết này
  6. MạnhTQB

MạnhTQB Thành viên cấp 2

đẹp hơn cái của e rồi :D
  7. MạnhTQB

MạnhTQB Thành viên cấp 2

chỉnh le vồ :">

8. hocchoinao

hocchoinao Thành viên cấp 1

Đẹp hơn mình làm,nhưng sao nó cứ khè khè như nắng ngoài nương ngô thế!?? tươi chút đi... xanh lá xanh dương táng vào xem nó ra món gì nào?
    MạnhTQB thích bài viết này
  9. thaibinhonline

thaibinhonline Thành viên cấp 1

crop lại bức ảnh cho rõ bố cục rồi hãy blend. và khi blend cần nghĩ chọn màu phù hợp với tông màu của ảnh. (chú ý dù blend bất kì màu gì cũng phải làm rõ được chủ thể chính của bức hình :) )
    hocchoinaoMạnhTQB thích bài viết này.
  10. MạnhTQB

MạnhTQB Thành viên cấp 2

hocchoinao tại cái ảnh bố cục k đẹp nên cũng khó bác ạ :D
    thaibinhonline e newbie nên không có kinh nghiệm, phải thử hết mới đc cái ưng ý bác ạ :D
  11. việt ptit

Nhẹ nhàng

12. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Mì̀nh nghĩ̃ ả̉nh nà̀y không cầ̀n blend mà̀u mè̀ đâu, mì̀nh chỉ̉ chỉ̉nh lạ̣i 1 tí́ như nà̀y.
    Còn về bố cục thì bạn tham khảo bố cục 1/3 nhé chứ ko phải 1/4 đâu :))
  13. việt ptit

hocchoinao: mình xài action rồi chỉnh lại cho vừa ý thôi :))
  14. timlaimotgiacmo

timlaimotgiacmo Thành viên cấp 3

Ảnh này thì cần gì màu mè quá !

Uploaded with ImageShack.us

Ủng hộ diễn đàn