Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em muốn học làm video ....

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Trung Nhan, 4/8/13.

Lượt xem: 10,830

1. Trung Nhan Mới đăng kí

Em mới vào viet designer , em muốn làm mấy cái clip mà ko biết bắt đầu từ đâu và học như thế nào :(, xin các cao nhân chỉ giúp em ạ

...
  2. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Nếu cần làm gấp hoặc máy yếu thì nên xài Proshow cho lẹ
    còn không thì Adobe AE . sony vegas.... nhưng cũng phải 1 thời gian mới thành thạo được hết đấy :D
    Trung Nhan thích bài viết này
  3. kesitinh_ks

kesitinh_ks Thành viên cấp 2

Thế bác muốn làm kiểu như thế nào!!
    Đơn giản thì bác Dowload proshow gold, producer.
    Phức tạp hơn thì bác dow after effects , Pinnacle, corel video.về rùi vào mạng search típ
  4. Trung Nhan

Trung Nhan Mới đăng kí

Em thì không ngại , nhưng bây h em phải bất đầu như thế nào , như là nhúng cài này cái nọ , rồi chèn âm thanh, giả sử như mấy cái clip của web mình chẳng hạn cái intro đầu tiền thì mình phải làm sao hở mấy bác. Em thank ạ
  5. apachi0205

apachi0205 Thành viên cấp 2

Cơ bản là bạn muốn làm video kiểu gì, slide show, hay cao cấp hơn !
  6. Trung Nhan

Trung Nhan Mới đăng kí

dạng cỡ để up lên youtube, mà được ghép từ các video # lại là phần main, phần intro là tự mình sáng tạo ra đk
  7. Trung Nhan

Trung Nhan Mới đăng kí

giống như cái này ạ
  8. xlinh

xlinh Mới đăng kí

minh cũng thích học làm video.........:D
  9. qipme

qipme Mới đăng kí

tớ củng đang học làm sub cho clip ma hong bít làm....
  10. RuKKing

RuKKing Thành viên cấp 2

Nên bắt đầu từ Adobe Affter Effect rồi học dần đến Window Movie Maker :))
  11. khang0238

khang0238 Thành viên cấp 2

intro như vậy thì Adobe After Effect, Adobe Premiere có thể làm được.

Còn câu trả lời nên học từ đâu, thì mình nghĩ bạn nên biết soft đó làm được cái gì, tức là phải xem sơ hướng dẫn cho người mới học, xem sơ thôi, để biết mình cần làm gì và làm nó cần kĩ năng gì.
    ngày trước mình cũng tập tành After Effect, biết ba mớ rồi thì....bỏ bê tới giờ hìhì
  12. Zakaro

Zakaro Mới đăng kí

proshowvn.net
    cu web ma phang. :D
  13. Laokame

Laokame Thành viên cấp 1

Đơn giản thì cứ proshow thôi, nay mới ra bản 7 tìm thử thì ra bài này. Dào mộ tí.
    Mỗi tội bản này render video hơi lâu. Cái video này mình render mất gần 2 tiếng.

Ủng hộ diễn đàn