Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em muốn làm một clip theo dạng này. Clip Phượt. Cho e ý kiến với ạ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi TmNguyen9990, 2/5/15.

Lượt xem: 18,080

1. TmNguyen9990 Thành viên cấp 1

Ảnh ọt clip video các thứ e đã chụp liên tục trong quá trình đi chơi dịp lễ 30-4 1-5. E muốn làm theo dạng clip dưới này, ai có thể cho e ý kiến đc không ạ? Chẳng hạn như phần mềm, làm như thế nào? Ai cho e xin hướng dẫn với ạ ^^!

...
    Lukylo thích bài viết này
  2. Steven KarBit

Steven KarBit Thành viên cấp 2

Nhiều vô cùng thớt ak. EM xem cái demo của thớt thì đơn giản là họ nổi các video lại với nhau mà thôi. Thớt có thể tìm các phần mềm chỉnh sửa video đơn giản, kéo các đoạn video của thớt vào phần mềm, sắp xếp theo ý thớt và cho nó xuất ra định dạng file tùy ý thớt. Có cái còn in luôn đĩa cho thớt nếu thớt thích.
    TmNguyen9990 thích bài viết này
  3. TmNguyen9990

TmNguyen9990 Thành viên cấp 1

Dạ vâng, vậy phần cắt xén cho phù hợp để ghép chúng lại với nhau thì nên sử dụng phần mềm nào phù hợp với dạng gà mờ như e ạ.
  4. kendyvn

kendyvn Thành viên cấp 1

Nếu bạn mới làm thì có thể dùng proshow producer, biên tập video và có khả năng làm slow motion như trong clip, còn clip mình ko thấy gì đặc biệt hơn ngoài cái gậy tự sướng với cái đt chống nước cả :v
  5. TmNguyen9990

Vâng ! E cảm ơn ạ ! E gà mờ nên chưa biết gì nhiều ạ !
  6. Steven KarBit

7. TmNguyen9990

#Steven Karbit: Vâng e cảm ơn ạ ! E sẽ tìm hiểu từ từ và cho ra đời sản phẩm đầu tay.
  8. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

Phần mềm thì sử dụng bộ phần mềm adobe hoặc sony, màu mè mà máy khỏe giã davinci hoặc plugin ngoài, không thích màu mè thì thôi. Hậu kì chỉ là một phần, cốt yếu là Ý TƯỞNG, Cho bạn coi 2 clip như sau sẽ dễ hình dung hơn:

kendyvn, TmNguyen9990Steven KarBit thích bài viết này.
  9. Steven KarBit

Bùi Khoa Vũ Clip của bác đẹp quá. Cơ mà bạn ấy mới dùng, và chỉ có nhu cầu làm 1 video bạn ấy đi phượt mà bác kêu bạn ấy dùng adobe chắc chớt quá bác ak.
  10. Bùi Khoa Vũ

sr, 2 clip trên không phải của mình. Adobe có gì mà nặng nhọc nhỉ? :v hay bạn ý qua dùng proshow producer hoặc movie maker :D
  11. TmNguyen9990

E dùng cái gì cũng đc nhưng phải tìm hiểu tỉ mỉ và tất nhiên phải có những hướng dẫn cơ bản, chứ không thì e cũng mù tịt. Nhưng dù sao cũng cảm ơn 2 bác Bùi Khoa VũSteven KarBit đã cho e chút thông tin.
  12. Keris

Keris Thành viên cấp 1

chịu khó lên youtube xem tut đi bác

13. TmNguyen9990

E cảm ơn bác Keris nhé !
  14. Steven KarBit

Các bác toàn kêu thớt dùng phần mềm cao siêu, thớt mới bắt đầu mà. Nhu cầu của thớt cũng thuộc loại bình thường nên dùng phần mềm đơn giản thôi là được rồi.
  15. TmNguyen9990

16. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

hồi đó sài window PX hay dùng Windows movie maker :D sài ngon miễn phí dễ sài
    Steven KarBitTmNguyen9990 thích bài viết này.
  17. TmNguyen9990

ToiHocDoHoa.com Hình hư WMM chỉ chuyển đổi video sang HD thôi ạ? E không hiểu phần mềm này lắm? Bác có thể chỉ rõ đc không ạ?
  18. Steven KarBit

Bác thớt nghe em, dùng Camtasia ấy, đừng nghe mấy bác kia, các bác ấy troll thớt đấy.
  19. Bùi Khoa Vũ

Thôi, ngừng theo dõi topic này :)))) Chả có gì cao siêu nếu chịu khó mày mò, nó sẽ giúp ích cho mai sau rất nhiều.
  20. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Windows Movies Maker
    - Cắt ghép video
    - Chỉnh sửa tông màu, tương phản video
    - Nhiều hiệu ứng chuyển cảnh có sẵn
    - Chỉnh âm lượng to nhỏ từng đoạn
    - Chỉnh được tốc độ video. (Tua nhanh, tua chậm)
    - Xuất ra một số định dạng cơ bản AVI, MPEG4, MOV ...

Dư sài cho nhu cầu mấy bạn ko chuyên rồi, cái này nằm trong soft nhẹ mà dễ sài nhất rồi.
    Tìm hiểu After Effect hơi rắc rối, khó sài - chỉ nên nếu có nhu cầu làm chuyên sâu.

Ủng hộ diễn đàn