Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em muốn mua máy ảnh anh chị giúp em với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hoangthidieuthuy, 29/6/13.

Lượt xem: 4,483

1. hoangthidieuthuy Thành viên cấp 1

Em thích chụp ảnh lắm,em muốn mua 1 chiếc máy ảnh từ lâu lắm rồi để thỏa lòng đam mê nhưng vẫn còn là học sinh em ko có nhiều tiền,em xin mãi,cố được học sinh giỏi bố vs hứa cho em tiền mua máy nhưng chỉ từ 4 -> 5 triệu,với số tiền đó em sẽ và nên mua được loại máy ảnh nào ạ,anh chị tư vấn giúp em với. à nhà em ở hà nội em nên tìm đến địa chỉ nào mua máy ảnh là tốt nhất anh chị nhỉ

...
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Canon S100 :3 :3
  3. FMP

FMP Thành viên cấp 1

Nếu là dòng Sony , thì bác nên chọn HX10V hoặc H90 (dòng siêu zoom) ... :D

4. xuangiang1011

Với giá đó thì dòng siêu zoom không hề tốt, ảnh dễ bị soft kèm theo là CA (viền tím) Nó chỉ được lợi ở nhiều tiêu cự nhưng lại đánh đổi bằng chất lượng ảnh.
    FMP thích bài viết này
  5. traigia

traigia Thành viên cấp 2

Dùng quả này đi cưng (Canon SX500IS)! 5,3 triệu hàng xách tay bảo hành một năm dùng cũng hay đó. Ra Vũ Nhật ở Tràng Thi, hoặc JP ở Thái Hà, hoặc Photoking ở Xã Đàn. [​IMG]
  6. xuangiang1011

Tùy mục đích sử dụng mà mua thôi, nếu ko thực sự cần siêu zoom thì con Canon s100 ăn đứt con SX500IS kia nhé :3 :3 Kích cỡ sensor S100 to hơn kèm theo đó là chip Digic V nên khả năng khử nhiễu hơn hẳn. Về khẩu độ thì khẩu lớn nhất của S100 là f2, trong khi SX500IS là f3.4, S100 hơn 2/3 stop so với SX500IS. S100 có cả khả năng chụp RAW 14bit, lợi thế hơn SX500IS. Tuy nhiên lens của nó chỉ tương đương dải tiêu cự 24-120mm trên sensor 35mm, SX500IS thì tương đương 24-720mm. Mà dải tiêu cự càng dài thì chất lượng ảnh càng chán 8-} Đó là lí do vì sao lens fix luôn luôn tốt hơn lens zoom :v :v

Còn muốn xem qua ảnh từ S100 thì đây :3 :3
    http://www.flickr.com/groups/canonpowershots100/pool/
    FMPhoangthidieuthuy thích bài viết này.
  7. hoangthidieuthuy

hoangthidieuthuy Thành viên cấp 1

em cảm ơn các anh ạ,thực ra em cũng ko hiểu về máy ảnh nhưng em nghĩ mình kocaanf loại siêu zoom ,em chỉ muốn có máy ảnh để mỗi khi đi chơi lấy ra chụp thôi,cũng vì năm nay em với lên 12 nên ko có time :v
    FMP thích bài viết này
  8. hoangthidieuthuy

à anh xuângiang1011 ơi máy s100 đó bao k thế ạ,anh gửi link hình chiếc máy ảnh cho em xem với,em check trên google ra nhiều loại quá ko biết cái của anh đang nhắc tới là cái nào. nhà em cũng gần điện máy trần anh nhưng ko biết nên tìm mua ở đâu thì tốt hơn ạ
  9. xuangiang1011

10. FMP

FMP Thành viên cấp 1

@xuangiang : Bác có thể tư vấn cho em máy nào tốt trong khoảng ~5T bên hãng Sony dc ko ? ... :D

Chắc bác cũng khá rành về máy ảnh compact ... >:D<
  11. xuangiang1011

FMP mình thì không rành mấy em Sony cho lắm, nhưng mới đọc qua thông số thì trong tầm tiền đó có 2 em là H90 và WX100. Mình thì khuyên bạn nên chọn WX100 vì nó cũng zoom tới 10x, sensor CMOS thay vì CCD như H90 nên khử nhiễu tốt hơn. WX100 có nhiều tính năng khá hấp dẫn, có chống rung quang học và khá nhiều chế độ chụp. Máy cũng nhỏ gọn nữa :3 :3
    FMP thích bài viết này
  12. dongcaocuong

dongcaocuong Mới đăng kí

Panasonic Lumix DMC-G2

em xem thử chiếc máy này đi, anh mua mới chưa được 1 năm mà mới dùng được vài lần do anh mua về để chụp ảnh sản phẩm, do không có nhu cầu nên anh đang giao bán trên mạng với giá 5.5tr, nếu thích gọi anh theo số 0963907811. nếu em thích chụp ảnh thì đó là lựa chọn tốt nhất đó, em tìm hiểu kỹ trên mạng về máy này sẽ thấy, tích năng cực hay.
  13. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Nhân đây e hỏi luôn a xuangiang1011 e định mua máy 350D .
    Dùng có đc ko a?.
    E định bán con cũ đi mua con này
  14. xuangiang1011

Chen SirO theo anh thì không nên vì con ý cũ quá rồi, lại không check đc shutter count nên hơi mạo hiểm khi mua, được mấy bữa nó lại hỏng cái màn trập thì coi như bỏ đi. Cố gắng lên đc 500D thì tốt hơn, hay 1000D cũng đc.
  15. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Em ko đủ sức thế 400D thì sao a.
    E cũng muốn lắm nhưng bjo ở nhà chơi thì tiền đâu mà the0 a xuangiang1011 :(
  16. SANA

SANA Thành viên cấp 1

Theo mình bạn nên chọn Sony. Mình cũng có con W35 chụp khá tốt
  17. xuangiang1011

Canon 1000D cũ bh có tầm 4tr thôi à, 350D h cũng phải tầm tầm giá đó mà :(
    SANA Canon S100 ăn đứt con đấy nhé bạn :))
  18. hoangthidieuthuy

anh xuân giang ơi Máy ảnh Canon PowerShot SX160 IS anh thấy thế nào ạ
  19. xuangiang1011

Ngoài cái giá rẻ hơn + zoom xa hơn thì vẫn thua đứt S100 về chất ảnh, khử nhiễu, khẩu độ của ống kính... A thì chưa dùng SX160 IS bh nhưng đọc qua 1 số bài review thì khi ISO lên 400 ảnh là bắt đầu giảm chất lượng rõ rệt, dải ISO của nó cũng hạn chế ở mức 100-1600, trong khi S100 ISO tối đa lên tới 6400, ở mức này thì ảnh rất nhiễu,tuy nhiên ở mức 1600 thì vẫn chấp nhận đc. Chưa kể S100 còn có khả năng chụp RAW nữa nên hơn đứt SX160.
    Còn 1 điểm nữa là SX160 dùng pin AA vì thế khi mua máy em sẽ phải mua thêm pin + sạc. Còn nếu sài pin dùng 1 lần e ko đc tốt lắm.
  20. Ana Jungg

Ana Jungg Thành viên cấp 1

nhân tiện cho e hỏi .
    máy với giá 4 tr thỳ máy nào ngon nhất ạ :)
    e đaq định sắm 1 con :3

Ủng hộ diễn đàn