Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em vừa tạo vài bức ảnh cách bác chấm thử

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi liking, 14/8/12.

?

Các bác thấy em đã có tiến bộ chưa

Bình chọn đã đóng 21/8/12.
  1. 17.6%
  2. tiến bộ nhanh

0 vote(s)
    0.0%
  3. chậm

47.1%
  4. quá tệ

35.3%

Lượt xem: 3,049

1. liking Thành viên cấp 1

...
    Raikensnowpjece thích bài viết này.
  2. Raiken

Raiken Thành viên cấp 1

mục vote ko có bình thường hả bạn :))
  3. Nguyễn Trọng Hiếu

Nguyễn Trọng Hiếu Thành viên cấp 2

Bức 1 : phối chưa tốt, chọn font chưa tốt, chọn màu cũng chưa tốt.
    Bức 2 : bình thường kiểu như ai cũng làm đc.
    Bức 3 : như kiểu dùng tool có sẵn trong photoscape, chả phỉa làm gì.
    Bức 4 : phối chưa tốt, chọn font cũng chưa tốt, text quá nổi so với ảnh
    P/S: làm logo vs banner đòi hỏi tính sáng tạo phải rất tốt cộng vs nền tảng đồ họa tốt, một tấm banner đẹp có khi ngốn mất ít phải 3 - 4 tiếng nếu vẽ từ giấy trắng, luyện tập đi bạn
  4. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Hổ nói thật ha - mấy Pic lần này hơn cái Banner trước nha bạn Liking :))

-Mình thấy mỗi Pic chơi 1 kiểu & dùng TUT khác nhau ha ;) Cái thì Text, cái thì hiệu ứng hình ảnh ..vv Rất khó nhận xét là thuộc thể loại gì :O
    Có lẽ nên Chia ra từng mảng & mỗi mảng có vài Pic ;)
    -#1 #2 #4 Bố cục chưa tốt lắm - Sắc& Độ chưa nuột
    #3 lấy Stock từ vẽ Chibi của bác "Uốn Éo"- Eminem299 & Hiệu ứng Chồng hình ảnh ;) Cái này có TUT trong 4rum rồi :D
    :-bd Tiếp tục làm nữa đi ha liking -Hổ thấy mỗi lần Tiến bộ hơn rồi đấy :-bd
    Hưng Trần Vănpitlamgi thích bài viết này.
  5. Eminem

Eminem Cựu quản trị

6. zjtvn

zjtvn Thành viên cấp 1

#1: Lẩu thập cẩm, ko ý nghĩa
    #2: có chút ấn tượng, nhưng đơn giản và font ko nổi bật
    #3:có công phu, nhưng bg đen thui ko hay lắm, cho lên cái mặt bàn hay cái tường sơn nước là ok.
    #4: trẻ con,panit làm còn đẹp hơn.
    =>cần đầu tư lựa chọn tác phẩm hơn, tấm nào làm qua loa 2 3 bước cũng up lên thì chật diễn đàn<:-P
  7. liking

liking Thành viên cấp 1

=>cần đầu tư lựa chọn tác phẩm hơn, tấm nào làm qua loa 2 3 bước cũng up lên thì chật diễn đàn<:-P

zjtvnMới đăng kí

cậu nói như vậy có đúng hok hã diễn đàn là để chiia sẽ sự phát triển tiến bộ của thành viên thế mà cậu lại nói là chật chổ . tớ còn non kém thì đã sao tớ mới vào nghề mới học được chỉ đc 1 ít trên mạng đa phần những thứ tớ học được đều từ vietdesigner nhưng vì sao cậu lại nói tớ đăng bài chật chổ ..... nói như vậy cậu dừng như đã sủy nhục tớ và sũy vã cã diễn đàn cậu tướng diễn đàn này dùng host free hay sao mà hết dung lượng hay băng thông vì lượng truy cập của tớ quá nhiều .....
    ko biết thì phải hỏi phải học những tác phẩm đầu tay cũng tớ tuy xấu nhưng trong đó mang hết tất cả tâm huyết của tớ .... Tớ đâu giỏi như cậu ...Nhưng Tương lai này tớ sẽ là 1 người giỏi trong vietdesigner
  8. Nguyễn Trọng Hiếu

Nguyễn Trọng Hiếu Thành viên cấp 2

đừng buồn bạn, mình nghĩ bạn ấy không có ý gì đâu, mỗi lời nhận xét đều có giá trị mà :) theo ý kiến riêng của mình và nói nghiêm túc thì trình độ của bạn còn chưa cao, hay nói là mới vào nghề, nhưng ko sao, sẽ có tiến bộ, ko phải hôm nay thôi, thế này nhé, sao bạn ko thử vẽ một cái banner hay logo ra giấy trước nhỉ ? khi nào ưng ý thì mới hiện thực hóa nó trên PC :)
  9. Pảo Pảo

Pảo Pảo Thành viên cấp 1

tấm này lấy của anh Uốn Éo phải hông bạn?
    theo mình cái cắt ghép thế này cũng dễ thương nhưng mà nên bỏ thêm background phía sau cho sinh động với lung linh hơn :x
  10. zjtvn

zjtvn Thành viên cấp 1

muốn giỏi thì phải chịu ăn gạch, đó là điều bình thường, thật sự thì gạch tớ ném còn quá nhẹ so với gì tớ nghĩ, tại tớ thấy cậu được góp ý nhìu lần là nên lựa chọn tác phẩm để post nhưng thấy bạn lập nhìu bài mà ko thấy có khác gì nhau nhìu nên góp ý thôi, hạn chế số gạch bạn phải nhặt, cái nào cũng text trên bg rồi tô màu lên như dùng panit rồi post thì ko phải mỗi bài bạn đều ăn gạch à? góp ý tí thôi mà bạn đã nóng tính như vậy đủ hiểu sao bạn làm tác phẩm nhanh gọn như vậy 8->, mà tớ cũng là gà và ăn gạch thành lâu đài nhưng cũng mạnh dạn góp ý thôi, giúp nhau tiến bộ chẳng gì sai:|
    Pảo Pảosanokun thích bài viết này.
  11. liking

liking Thành viên cấp 1

tớ với cậu đọ tài thử đi
  12. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

:)) đọ tài. bằng những "tác phẩm" như thế này sao? thật à?
    nóng nảy, hấp tấp và bảo thủ như vậy sao làm thành người giỏi được bạn?
  13. Eminem

Eminem Cựu quản trị

2 người đang cay cú à ? Đợi bình tĩnh đi rồi so tài, Design hay blend đều được hết. Cứ vác lên đây, bọn tớ làm giảm khảo cho. Okay ?
  14. Pảo Pảo

Pảo Pảo Thành viên cấp 1

cho ý kiến xíu hen
    khi post bài lên đây là đương nhiên phải chuẩn bị trước là sẽ nhận được nhiều luồng ý kiến khác nhau mà bạn, người khen có mà kẻ chê cũng có nên đâu thể nào bạn post ảnh lên đây mà bạn chỉ muốn nghe người ta khen đâu
    zjtvn cũng góp ý thẳng thắn để giúp bạn chăm chút cho bức hình của mình hơn để bạn cải thiện hơn chứ có ác ý gì đâu mà bạn gắt gỏng quá. Mình thấy ai coi xong hình của bạn cũng có ý kiến là bình thường hoặc chưa đầu tư kĩ, mình nghĩ bạn nên lấy đó làm hướng phấn đấu chứ. Trên đây mình nghĩ cũng có nhiều người chưa hoàn thiện nhưng người ta cũng biết chấp nhận lời bình luận để thấy cái mình chưa được mà chăm chút cho tác phẩm của mình hơn.
    Bạn nóng nảy và hấp tấp quá thì sao mà có bức hình đẹp được :)
  15. zjtvn

zjtvn Thành viên cấp 1

bác ấy hổ báo quá sao mình dám so bì:|
  16. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Bạn nịnh mình đi, mình thiên vị cho. hí hí

Ủng hộ diễn đàn