Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Facebook đã bắt đầu hiển thị được hình GIF

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi vboy234, 30/5/15.

Lượt xem: 11,908

1. vboy234 Thành viên cấp 2

lò mò lên tinhte.vn đoc đc cái tin này

Kể từ hôm nay thì Facebook đã bắt đầu hỗ trợ hiển thị ảnh động dạng GIF trong các status. Ảnh GIF cho phép người dùng chia sẻ lên mạng xã hội này những bức ảnh động độc đáo và vui vẻ hơn so với những bức ảnh tĩnh. Để hiện ảnh động trên Fb, chúng ta cần up ảnh lên một host nào đó có hỗ trợ ảnh động ví dụ Tumblr, Tinhte, Imgur, Picasa... rồi paste đường link đó qua Fb là được. Lưu ý là những ảnh GIF mà up trực tiếp lên Fb vẫn biến thành ảnh tĩnh chứ không động đậy được.

Vì Fb bắt đầu thử nghiệm tính năng này nên có lúc ảnh động vẫn chưa hiện được, có lẽ phải một thời gian nữa thì nó mới được hoàn chỉnh, cũng hi vọng là Fb sớm hỗ trợ ảnh GIF upload trực tiếp lên máy chủ của họ.

Theo Thenextweb

test :D

Hướng dẫn cách upload ảnh động lên Facebook các bạn CLICK VÀO ĐÂY để xem chi tiết nhé!

...
  2. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

mình đã thử và thành công
  3. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

tưởng là up đc ảnh động lên chứ phải up lên host khác thì k hay
  4. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

ko dc, ko chạy dc
  5. mrquang789456

LÀM THẾ NÀO ĐẤY, BẢO MÌNH VỚI
  6. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

Để hiện ảnh động trên Fb, chúng ta cần up ảnh lên một host nào đó có hỗ trợ ảnh động ví dụ Tumblr, Tinhte, Imgur, Picasa... rồi paste đường link đó qua Fb là được. Lưu ý là những ảnh GIF mà up trực tiếp lên Fb vẫn biến thành ảnh tĩnh chứ không động đậy được.

vd: https://i.imgur.com/ejxGSPa.gif
    Đào Đình Chương thích bài viết này
  7. tungkhatsua

tungkhatsua Thành viên cấp 1

Đã test và thành công 100%
  8. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

thành ông nhưng up lên thì đâu có là ảnh trực tiếp .... nó vẫn có nguồn như là imgur :)) phải nhấn vào ảnh nó mới chạy ... làm thế này thì giống như video mất rồi ... chắc fb phải cập nhật tự chạy ảnh GIF chứ nhỉ ...
  9. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Giống video rồi, tưởng đâu tự chạy chứ :v
  10. mrquang789456

11. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

12. mrquang789456

Xem rồi anh ạ, cơ mà như thế thì xuất file Video úp cho nhanh, em vẫn ko hiểu cái ảnh này nó làm thế nào mà tự chay dc

Copy link rùi xoá dấu cách ở http dán vào trình duyệt nhé
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/5/15
  13. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

theo mình thấy thì cái này thì fb nên học tập http://9gag.com/
    mình thấy nó quản lý gif tương đối tốt, các bạn có thể thấy những ảnh gif on screen thì sẽ tự động play.
  14. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

fb tắt cái này rồi
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn