Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Film] Vài tấm Streetlife bằng Pentax K1000

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Thanatos CK, 24/2/13.

Lượt xem: 6,327

1. Thanatos CK Thành viên cấp 3

Mấy tấm này chụp lâu lắm rồi, từ hồi mới tập tành máy film, giờ up cho anh em gạch đá chơi :D

#1. Cô đưa em đi chơi Hồ Gươm

#2. Alone

#3. (tấm này do táy máy làm cháy một phần film, cơ mà nhìn màu lại hay hay =)) )

#4. Mãi bên nhau :x

#5. Cho tớ ăn với :"> (bé tóc xoăn kia là con lai xinh lắm :x )

#6. Chia cho cậu nè :x

#7. Papa thổi "sáo" cho bé nghe

#8. Sáng mùng 2 Tết Nhâm Thìn

#9. Mẹ đưa các con đi chơi (bé chị vẽ siêu đẹp luôn :x )

#10. Bên nhau

Bonus 1 tấm chụp toàn cảnh Vũng Tàu

...
    Runningman, NhatDuc, Bacvo8 người khác thích bài viết này.
  2. HSP

HSP Thành viên cấp 4

xem ảnh phim , thích nhất là 2 màu xanh , xanh lá với xanh da trời :">
    CK Gaamaru thích bài viết này
  3. Thanatos CK

Thanatos CK Thành viên cấp 3

nhận ra là chụp ngoại cảnh nó thường ra 2 màu đó, còn chụp tĩnh trong tối thường ra màu vàng :))
  4. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

màu xanh lá trông đẹp ghê ý...không lẫn vào đâu đc
  5. dorothy

dorothy Thành viên cấp 1

CK Gaamarugiothangmuoi thích bài viết này.
  6. giothangmuoi

giothangmuoi Thành viên cấp 1

# 9 và #10 nhìn thích thật
  7. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

:+1: Gato
  8. Thanatos CK

bài này bạn viết ạ?

thanks bác :D
    thanks bác, mà sao lại gato ạ :-/
  9. djeucay

djeucay Thành viên cấp 1

Màu không lẫn đi đâu được. Nom thích thật :(. Bác dùng lens gì thế?
  10. Thanatos CK

11. djeucay

djeucay Thành viên cấp 1

trước em định dùng 50f1.4 thì thấy mấy bác bảo k1000 tốc max cũng chỉ 1/1000 nên dùng lens 1.4 thì sẽ không phát huy hết được. nghe dọa thế nên đâm e cũng băn khoăn ít nhiều :-ss
  12. Thanatos CK

djeucay em chưa dùng đến tận tốc 1000 bao giờ nên cũng không rõ :D
    còn cơ bản thì em vẫn thích nó nên vẫn dùng
    djeucay thích bài viết này
  13. djeucay

djeucay Thành viên cấp 1

vầng, e cũng nghe nói thế thôi chứ cũng chưa được dùng, newbie mà. hehe. lens này bên chợ tầm giá nhiêu vậy bác?
    p/s: mà bác dùng film gì thế ạ? e cũng mới chụp 1 2 cuộn, chưa hình dung ra các film nó khác nhau/ảnh hưởng như thế nào, cứ mua bừa thôi :|
  14. Thanatos CK

djeucay tầm 4-600k là cùng thôi bác, lens này em mua kèm máy, cả bộ là 1 triệu 2 có sẵn filter UV. Thường thì em dùng film Kodak, thỉnh thoảng nghèo thì mua ít lố film hết date :))
    djeucay thích bài viết này
  15. djeucay

djeucay Thành viên cấp 1

Ồ, film outdate thì e chưa chụp thử bao giờ, hem biết có gì hay ho hơn không mà thấy các bác chơi lâu năm toàn thủ dâm mấy năm rồi mới lôi ra xài (như kiểu ngâm rượu ấy :)) ). Chắc cũng ảnh hưởng tới chất ảnh chứ bác nhỉ? :-?
    P/s: bác mua set này lâu chưa? Ngoài HN e hỏi set này giá ko dưới 2 chai vodka tùy hình thức :3
  16. Thanatos CK

djeucay cũng có bác ạ, chủ yếu là anh em mua về 1 lố dùng dần cho rẻ, rồi để lâu quá thì thành hết date =))
    em mua cách đây khoảng 3 năm nhưng mà là đặt từ trong SG chuyển ra, máy và lens đều còn khá là mới, cơ mà giờ thì em nó đã không cánh mà bay rồi T^T (bị trộm mất)
  17. djeucay

djeucay Thành viên cấp 1

Trời! Thực sự chia buồn cùng bác :(. Bao giờ có cơ hội bén duyên lại cùng film thì up hàng lên cho ae giao lưu bác nhé! :D
  18. Thanatos CK

djeucay thỉnh thoảng vẫn lấy tạm con PnS Minolta ra nghịch hoặc đi mượn máy của bạn về chụp cho đỡ ngứa nghề bác ạ, cơ mà lười không up thôi :))

Ủng hộ diễn đàn