Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[First Thread] Bất bình thường

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi phatcist, 2/11/13.

Lượt xem: 2,924

1. phatcist Thành viên cấp 1

Chào tất cả các thành viên trên diễn đàn VDS>:D<
    Mình là một thành viên đã biết đến diễn đàn cách đây hơn 1 năm và đăng ký member hòi đầu năm nay. Thực ra đây là topic đầu tiên mình đăng trên VDS và là diễn đàn đầu tiên mình "dám" đăng bài sau một thời gian tu luyện và rụt rè. Mục đích của mình là muốn chia sẻ, học hỏi và nhận được những lời nhận xét từ các thành viên khác để bổ sung cho kinh nghiệm, kiến thức, quan hệ từ nhiếp ảnh ra đời thực ;)
    Mình tên là Phát (biệt danh Phatcist hoặc Phát Xít), 22 tuổi, sống tại Sài Gòn, mình bắt đầu cầm DSRL cách đây 7 tháng sau một thời gian lăn lộn với camera phone. Với sở thích về những hình ảnh khác bình thường, về màu film, về màu sắc art đã cuốn hút mình tìm hiểu và học hỏi từ nhiều thành viên khác (đặc biệt là bác Goo Thiếu Ngủ và bác Bảo Paul ;)) ) cũng như các tác giả nước ngoài. Sau đây là những hình ảnh "bất bình thường" được mọi người xung quanh mình "chề môi" và bảo "thấy ghê" :-/ nhưng sao phải xoắn, thích gì thì làm đó thôi hehe ;)
    Tất cả đều được mình chụp trên D7000 ,lens MF Nikkor Series E 50/1.8 (mốc, rễ tre :))) sử lý trên Lr và PS.
    Àh, addfriend FB và Flickr của mình để làm quen và chia sẻ với nhau nhé

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Có vài tấm mang hơi surreal nhỉ , bộ ảnh chất lắm bạn !
    phatcist thích bài viết này
  3. Jimmy Kudo

Jimmy Kudo Thành viên cấp 2

Thích bức đầu tiên và bức thứ 3,nhìn bức đầu tiên mà cứ tưởng màn hình máy mình có bụi. :)) Còn về máy của anh (nhỏ tuổi hơn nên kêu a :)) ) thì phê thật,D7000 :(( Mà chắc cũng khó khăn với việc làm quen vs nó lắm nhỉ. :)) Lens dòng series E thì dành cho những người mới,nên cũng được đó chớ. ;) Nếu có điều kiện cứ nâng lens khác. ;)) Đã add fr nhé,tên giống như trên diễn đàn. :D
  4. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Auww :3 :3 Ảnh đẹp quá . Thích quá <3 <3

P/s: Bạn hãy "tự tin , cởi mở" vào :3 Mọi người luôn sẵn sàng giao lưu với bạn , trong đó có mình :3 :3
    phatcistmgr thích bài viết này.
  5. mgr

mgr Cựu quản trị

Hihi :x chào mừng bạn đến với diễn đàn ::bắt tay::
    Hình bạn làm chất lắm! Cứ khác biệt, không bảo thủ là được :D
    phatcistHẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này.
  6. phatcist

phatcist Thành viên cấp 1

Thiên Ma cám ơn bác, em cũng chẳng biết là thể loại nào nữa, chỉ xem người ta rồi suy nghĩ theo những gì tưởng tượng :D
    Jimmy Kudo thật ra em xài D90 được 5 tháng thì đầu tư thêm tí để lên D7000 (vì nó là bản nâng cấp của D90 :D ) em chơi 7 tháng thì quay tay hết 6 tháng nên giờ vẫn chưa biết lên con nào cả bác :D
    Hẻo Hóm Hĩnh cám ơn bạn, tại vì cũng mới làm quen với DSLR chưa được bao lâu, kỹ thuật nhiếp ảnh thì dở tệ nên mình mới "rụt rè" như vậy :D
    mgr dạ, cám ơn anh, em đến với diễn đàn gần năm trời rồi mà giờ mới ló mặt ::bắt tay::
    Hẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này
  7. a0yama

a0yama Thành viên cấp 1

mrg là nữ mà bác
    bác tới hơn năm mà chưa định tình dc giới tính của thím mrg sao :-"
    p/s : bộ ảnh chấtl ắm bác à
  8. Tùy.Phong

Tùy.Phong Mới đăng kí

đẹp bạn ạ :)
  9. New Orleans

New Orleans Thành viên cấp 2

đặc biệt thích tấm đầu tiên và tấm cuối nhất :3
    tôi nghĩ ông nên đầu tư làm 1 cái concept nào đó đi thì đẹp cực :3
  10. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Mấy tấm mod nữ mà lông chym bay lả tả ý nhờ :v :v
  11. phatcist

a0yama Cám ơn bác, bác mrg để avatar e ko nhận ra là nam hay nữ, may có bác nói nên giờ e sẽ để ý hơn ;)
    Tùy.Phong cám ơn bác :D
    New Orleans cái đó chắc khó với tôi, tại mẫu ko có ông àh =.=
    Nguyễn Tất Thắng vâng, e thích suy nghĩ của bác :v :v
  12. Jellopy

Jellopy Thành viên cấp 2

ảnh chất.. đúng kiểu màu mình thích..
    ngoài lề tí.. giờ mình muốn xúc 1 con lens fix Mf như của bạn thì có hàng mới không nhỉ
  13. phatcist

Jellopy có bạn, Carl Zeiss đó bạn :v :v Thật ra mình chơi m42 trước rồi mới qua nikon, bạn có thể tham khảo lens m42, fix MF bên đó đa dạng, nhiều loại lắm, mắc có, rẻ cũng có hehe , mà mình khuyên là nếu bạn dùng máy Canon hay Sony, Pentax thì hãy chơi m42, còn Nikon thì cứ quất của Nikon cho khỏi bị cận ;)
    Jellopy thích bài viết này
  14. Jellopy

Jellopy Thành viên cấp 2

um thanks bạn.. mình cũng nghe nói nikon dùng ống hãng khác bị cận không biết đúng không..
    M42 thì phải dùng chuyển ngàm hử bạn.. đắt lắm không nhỉ >.<
    tập chơi MF chủ iếu vì điều kien kinh tế :))
  15. phatcist

Jellopy chơi m42 trên Nikon thì sẽ phải muôn mount có kính chống cận (làm giảm chất lượng) giá khoảng 260k tại dgcamera hoặc Rawshop (nếu bạn ở SG). Mình cũng chơi MF vì kinh tế thôi bạn, từ từ lên sau :))
    Jellopy thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn