Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Flash] Dùng file gì import vào flash để vẫn giữ độ nét?

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Flash' được đăng bởi phudq90, 29/6/16.

Lượt xem: 7,434

1. phudq90 Thành viên cấp 1

Chào mọi người, mình mới làm quen với flash thôi.
    Khi mình làm 1 file trong AI xong, mình tách các phần ra rồi xuất với định dạng PNG nhưng khi import vào flash thì chất lượng cực kỳ tệ hại, dùng JPG thì đỡ hơn nhưng lại không dùng nền trong suốt được.
    Cho mình hỏi mọi người thường xuất file thiết kế ra định dạng gì để import vào flash mà chất lượng hình vẫn tốt ạ ?
    Xin cảm ơn.

...
  2. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

xuất file .png bạn nhé.
  3. phudq90

phudq90 Thành viên cấp 1

PNG import vào chất lượng rất tệ, nên mình mới hỏi đó bạn.
  4. phong92x

phong92x Thành viên cấp 2

Để độ phân giải cao lên là được mà xuất nền trong thì png là đúng rồi
  5. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Đơn giản là bạn import file .png của bạn vào Fl rồi Modify -> Bitamp -> Trace Biamp. Rồi xong. Giờ file ảnh của bạn đã là một dạng (vector) của Fl. Bạn muốn render chất lượng 10k cũng ok ^_^ Đừng có cố save file ảnh .png thật lớn đến lúc import to vào Fl đơ máy luôn mà không cải thiện file export đâu đấy.
    phudq90 thích bài viết này
  6. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

phudq90 . Mình import ok bình thường hok vấn đề j cả. mà bạn lại nói là không đc.kkakaa

Ủng hộ diễn đàn